Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam
RE: Vui hay bình thường?

Em vào Huế có diễm phúc đc bác Gấu chở hẳn bằng Jupiter đỏ cơ :D
Trích đoạn: polar bear
Nay mỗi lần các bác ra H. Em toàn chở các bác bằng Dream 2 để chứng tỏ ... đẳng cấp xưa chứ kg dám xài con CD5. :(:(:D:D.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Năm 1991 em vào Sài gòn sinh sống. Hồi đó ở ngoài HN đa số ai có xe máy là xe ngon, và chịu khó chăm chút lắm. Hồi đó em cũng ko tưởng tượng được SG thế nào. Xuống sân bay đập vào mắt em là là các loại xe máy đa chủng tộc. từ những em vespa đời cũ rích , cho đến mấy em su, Hon da đời 196x, cho đến những em đời mới sau này...
Người Sài gòn theo quan niệm của họ, suy cho cùng xe máy cũng chỉ là phương tiện đi lại....

Ô tô bây giờ cũng vậy. Có lẽ chỉ có SG là đa chủng tộc. Còn HN và các tỉnh toàn xe xịn ko à...
Có lẽ cũng vì vậy mà bác Gấu nhà ta vào tận SG để sắm cho mình 1 em CD5 PS hẳn hoi.
Suy cho cùng ô tô cũng chỉ là phương tiện đi lại....

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Một ngày ta chợt nhận ra : Những thứ quanh ta vốn là tạm thời , vốn là phù phiếm , xét ra chỉ là phương tiện cho đời ta . thì đó là bước chân vô ngưỡng cửa của thiền rồi đó !
Suy cho cùng : Cả cuộc đời ta lẫn nhân loại này cũng chỉ là phương tiện của Tạo Hóa ! Tạo hóa sinh ra ta để làm ồn ào vũ trụ , cũng như loài người nghĩ ra ôtô để làm ồn ào đường phố và làm huyên náo các diễn đàn Online !
Cái này là Bier viết , các Bác thứ lỗi ! :)

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: hanoisaigon
Còn bây giờ, không thấy bác nào đi S class phải đi chân đất cả...
Có bác à,
Leo lên xe, trước là tụt giày, sau là tụt tất, mát đáo để đóa bác ui.

Tập Lái
15/2/06
8
0
0
Hà Nội

Ngày xưa em mượn được vợ 2 thằng bạn là chỉ muốn đi ra đường và thấy sướng âm ỉ, giờ có vợ 2 của mình thì chỉ muốn nhanh về nhà, chẳng có tí cảm giác nào, đúng là vợ người ta [8D]

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Nhưng bây giờ bác đi xe máy 81 có thấy sướng như Future hay Yamaha Jupiter không ?

Xe ô tô cũng vậy có hai type:

1. phương tiện đi lại
2. Model thời trang

Bác nào thích kiểu nào thì sài kiểu đó . Bác coi là phương tiện thì thấy xe đừng có ọp ẹp quá , chạy không phải lo nghĩ gì thì chơi . Xe model thì phải thay đổi liên tục mới sành điệu .

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: xmen

Em vào Huế có diễm phúc đc bác Gấu chở hẳn bằng Jupiter đỏ cơ :D
Trích đoạn: polar bear
Nay mỗi lần các bác ra H. Em toàn chở các bác bằng Dream 2 để chứng tỏ ... đẳng cấp xưa chứ kg dám xài con CD5. :(:(:D:D.

Hê hê!! Bữa đấy, xe con bé để phía ngoài, lười lái con dream từ gara ra nên lấy đi.. Nuôn :D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Còn em thì mới 6/2005 vứa rồi, lại lôi cái xe đạp cũ từ thời đi học ra làm lại ngon ơ - nhưng vẫn rẻ hơn Martin 107 + mua cái ống bơm TQ 50 nghìn. Chạy vưỡn ngon. Và nhớ lại thời XHCN, hi hi ...