Thảo Luận Chung Vũng tàu ???

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Nissan89 nói:
Sẵn tiện cho em hỏi thêm chút: em mới nghe 1 người bạn mách rằng mới phát hiện 1 con đường từ trại bò sữa Long Thành đến Vũng Tàu rất gần. Đường này mới hoàn thành hôm trước Tết nên ít người biết, kể cả tài xế taxi. Quãng đường từ đoạn bò sữa Long Thành đến VT đâu chừng 20km???
Có bác nào biết con đường này không, cho anh em thêm thông tin với.
Bác bị bạn bác lừa rồi, không có con đường như thế đâu.

Có con đường đi từ gần Ẹo Ông Từ sang đảo Long Sơn nhưng chưa kết nối được vì còn phải chờ hoàn thành cầu, đường từ Gò Găng sang Long Sơn nữa (Ẹo Ông Tư <-> Gò Găng <-> Long Sơn).

Đường liên cảng: bắt đầu từ KCN Gò Dầu (tỉnh Đồng Nai) đến KCN Cái Mép: Dự án có mà tiền chưa có.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
KS thì mồng 6, 7 Tết vừa rồi, em có đăng ký vào ngày mùng 5 vẫn có phòng, phòng 4 người: 850K, phòng 3 người: 750K và điều quan trọng và không gian rộng rãi, xe hơi đậu thoải mái, có hồ bơi, đi bộ là tới biển, không nằm trong khu vực ồn ào của Bãi Sau, mặc dù phòng ốc hơi cũ kỹ nhưng chẳng quan trọng, đó là Hoa Phượng Đỏ Hotel (gần Dicstar, Cap Saint...)

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Nếu bác lái xe đi Vũng Tàu thì lưu ý xxx bắn tốc độ đoạn Long Thành, Phú Mỹ, có trạm ở Phú Mỹ cách nhau chỉ vài km nên tài xế dễ chủ quan.

Ăn uống thì ghé Gành Hào vì cảnh quan nằm ngay bờ biển, quán đẹp, lịch sự, giá vừa phải.

Chúc bác thượng lộ bình an

Hạng F
5/3/10
5.996
31.631
113
Khong thay bac nao de cap den di duong Cat Lai het, em xin bo sung nhu sau: di nguyen huu canh qua cau thu thiem thang tien ve ben do Cat Lai di qua Long Thanh roi ra Nhon Trach --> Quoc Lo 51 (doan gan Thien vien Thuong Chieu).

Uu diem: tiet kiem duoc khoang 30km, khong ket xe (cho pha Cat Lai max 30 phut), duong vang (it nguoi di ngoai tru may anh taxi & 1 so nguoi biet), tiet kiem duoc 2 tram thu phi (nhung ton tien qua pha, tong tiet kiem khoang 1 tram thu phi thoi)

Nhuoc diem: 1 so doan duong ngoan ngoeo kho di, phai thuoc duong chu neu khong di lac thi lai qua xa

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city
Em thì có cái căn hộ ngoài đó... thỉnh thoảng cũng hay đi ra đó đổi gió.

Nếu thuê phòng thì bãi sau qua khỏi Hoàng Hoa Thám... Ăn uống thì Gành Hàu..
Lan Rừng thấy cũng ok, nhưng chưa ghé bao giờ. Bác nào từng ăn thì chỉ em cái?
Bánh khọt thì em ăn quán Cây Sung vắng khách hơn, rẻ hơn Vú sữa...
Mua hải sản tươi thì ra bến đá nhiều vựa tha hồ lựa và trả giá...
Có siêu thị Copmark trên Nguyễn An Ninh, cần thì ra đó mua...

Bữa nào em sẽ thử ghé New Quán xem thử, và Lan Rừng

Tránh mấy quán trên Hoàng Hoa Thám dễ bị trảm lắm...

Hạng B2
7/5/06
168
135
43
Em ăn quán Thành Phát từ lúc còn là một vựa cá nhỏ chỉ có vài bàn cho đến nay Thành phát vẫn là quán có giá rẻ và phục vụ OK ở VT.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.631
113
kingkong1982 nói:
Em thì có cái căn hộ ngoài đó... thỉnh thoảng cũng hay đi ra đó đổi gió.

Nếu thuê phòng thì bãi sau qua khỏi Hoàng Hoa Thám... Ăn uống thì Gành Hàu..
Lan Rừng thấy cũng ok, nhưng chưa ghé bao giờ. Bác nào từng ăn thì chỉ em cái?
Bánh khọt thì em ăn quán Cây Sung vắng khách hơn, rẻ hơn Vú sữa...
Mua hải sản tươi thì ra bến đá nhiều vựa tha hồ lựa và trả giá...
Có siêu thị Copmark trên Nguyễn An Ninh, cần thì ra đó mua...

Bữa nào em sẽ thử ghé New Quán xem thử, và Lan Rừng

Tránh mấy quán trên Hoàng Hoa Thám dễ bị trảm lắm...

Còn mát-xa thì ở đâu được hả bác?

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city
Gành hàu dạo này đông ghê!!! Mùa du lịch thì khó kiếm bàn lắm. Chưa kể tôm cua, ghẹ lên giá thấy ơn.

Nếu ăn hải sản vừa ngon, rẻ thì các bác đi vào tầm từ Tháng 9-11 là ok, giá phòng cũng rẻ, ăn uống không chờ hay chen lấn gì ráo...

Vụ mát-xa thì em không biết... vì chưa thử bao giờ... mà cũng không muốn thử... Nên bác thông cảm.

Nhưng nếu bác thích thì thử tìm mấy cái mát-xa giác hơi cạo gió trên Bình Giã... Nhưng lở có bề gì thì em không chịu trách nhiệm đâu nghen...hehehe