Thảo Luận Chung Vũng tàu ???

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
Em mới về tới nhà sáng nay
Em ở cái khách sạn Victory thấy giá cũng bình dần ( 800K cho phòng 3 giường , cả nhà nhậu tới sáng luôn :D )
Ăn uống thì đúng là nên tránh xa con đường HHT , trưa qua , em ghé , hải sản , báo giá trên trời [>:p]

Và các bác lưu ý , cái đoạn bãi sau ( em cũng không biết tả nó chính xác đoạn nào ), hôm kia , khi em chạy đi dạo , gặp 2 chú xxx giương súng , ngắm bắn

Hôm em đi cable treo , vì trùng dịp 8-3 nên có phục vụ văn nghệ trên đỉnh núi và tặng quà cho chị em phụ nữ , thấy cũng hay hay :D

Hạng B1
18/9/09
93
0
0
- Em đã từng bị dính chưởng lẩu cá ở Hoàng Hoa Thám, sợ vãi đái. Taxi tư vấn đấy.
- Sơn Thịnh ở Thùy Vân là Sơn Thịnh 2 (19 Thùy Vân), vị trí lý tưởng, giá rẻ nhưg phòg ốc thì chán như con gián. Có luôn buffer sáng nhưng ăn thì phải tạt sang Sơn Thịnh 5 ngay Đài Liệt Sĩ ăn.
- Ở Vũng Tàu đi gần gần thuê con xe gắn máy đi dạo là thích nhất. Chiều mua mấy thứ lặt vặt leo lên Hải Đăng chơi ngồi ăn. Đừng lên hẳn Hải Đăng mà gần đến Hải Đăng có con đường cụt bên tay phải tính từ dưới lên, 1 bên là cái pháo đài cổ, 1 bên là biển rộng, các bạn trẻ chiều hay lên đó chơi. Thú vị lắm.
- Đường Hạ Long thì chiều chiều các xxx luôn túc trực.
- Các điểm ăn uống thì các bác ở trên tư vấn quá xá rồi. Vẫn kết nhất là lẩu cá đuối Trương Công Định.

T7 tuần này em đi nữa, hehe.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.584
113
Cáp treo ngoài VT có hay không các bác? Từ Tết đến giờ chưa ghé thăm VT, nghe các bác kể thấy ghiền quá

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
gành hào là ok bác nhỉ....mát và đẹp, đặc biệt toàn xế hộp....hic.....!Việt Nam ta giàu đẹp wa.......

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
Em hay chở vợ Cả ra gành hào ăn tối! 3g chiều khởi hành 5g30 đến vừa ăn vừa ngắm mặt trời lặn trên biển, tuyệt đẹp! 9g30 về Imperial ghé Highland ăn kem rồi về lại SG khoảng 11g thôi! Rất tuyệt!

Massage thì nên đi ngày thường, ở mấy khách sạn nhỏ ở Bãi sau! Ngày thường rất vắng khách, có thể yêu cầu 2 em, 1 em đấm, 1 em bóp. . . Chi phí cũng vừa phải nữa! Ăn trưa ở SG xong ra tàu cánh ngầm ngủ 1 giấc là đến VT massage thư dãn xong lại xuống tàu cánh ngầm chuyến cuối nằm nghỉ ngơi 1 tí về đến SG rùi!!!

Tập Lái
1/2/10
31
0
0
Intourco có hồ bơi và bãi biển sát bên, rất tiện cho gia đình có trẻ nhỏ, giá hiện tại khỏang 850K-1.250K. Tham khảo thêm tại www.intourco.com.vn

Tập Lái
13/12/09
13
0
0
solopidi nói:
Cáp treo ngoài VT có hay không các bác? Từ Tết đến giờ chưa ghé thăm VT, nghe các bác kể thấy ghiền quá

Em thấy cũng bình thường thôi ạh, giá vé thì quá đắt, hôm khai trương và nhân dịp tết nguyên đán giá vé KM là 100K/1 vé, còn ngày thường là 120K/ vé cho chặng đường khoảng 500m.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/2/10
31
0
0
solopidi nói:
Khong thay bac nao de cap den di duong Cat Lai het, em xin bo sung nhu sau: di nguyen huu canh qua cau thu thiem thang tien ve ben do Cat Lai di qua Long Thanh roi ra Nhon Trach --> Quoc Lo 51 (doan gan Thien vien Thuong Chieu).

Uu diem: tiet kiem duoc khoang 30km, khong ket xe (cho pha Cat Lai max 30 phut), duong vang (it nguoi di ngoai tru may anh taxi & 1 so nguoi biet), tiet kiem duoc 2 tram thu phi (nhung ton tien qua pha, tong tiet kiem khoang 1 tram thu phi thoi)

Nhuoc diem: 1 so doan duong ngoan ngoeo kho di, phai thuoc duong chu neu khong di lac thi lai qua xa

Bạn có thể chỉ thêm chi tiết về đường đi này không? Mình thấy tiết kiệm 30Km cũng hấp dẫn lắm đó.

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Em có lời nhắn đến các bác bác nào đi VT về ghé chợ BR mua cua ghẹ cẩn thận coi chừng mình bị đổi món hàng mình mới lựa tươi sống thành cua ghẹ chết kg,em mới bị bọn này tráo ghẹ ngày hôm qua đến hôm nay còn tức nè các bác.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
rhino.benz nói:
Em có lời nhắn đến các bác bác nào đi VT về ghé chợ BR mua cua ghẹ cẩn thận coi chừng mình bị đổi món hàng mình mới lựa tươi sống thành cua ghẹ chết kg,em mới bị bọn này tráo ghẹ ngày hôm qua đến hôm nay còn tức nè các bác.

Tui cũng bị một lần cách đây 15 năm, sợ tới giờ vẫn chưa dám ghé đó mua lại!:mad:

Cảm ơn các thông tin bổ ích của Osers!