Thảo Luận Chung Vũng tàu ???

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Chào các bác
E tình thứ 6 này đưa bà cả và 2 nhóc đi VT 2 ngày. Bác nào biết KS, bãi tắm nào ok chỉ giáo cho e vì đã hơn 2 năm e chưa đi VT
Cám ơn các bác

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Em không rành Kh/san (vì có cty lo)
Tắm thì bác cứ tắm ở bãi biển Đông: sạch + giá fix + an ninh + ít hàng rong
Ăn hải sản: em hay ăn ở quán Hồng Phát, cuối bải trước. ngon + phục vụ khá + giá bình dân
Chúc bác có chuyến đi vui.

Hạng C
23/1/06
618
20.750
93
51
Em mới đi Vũng Tàu hôm qua về thì thấy bác nên ở Khách Sạn Kiều Anh gần ngay đài liệt sĩ ở đầu đường Lê Hồng Phong, giá phòng từ 220,000 ~ 400,000/phòng (bao gồm buffer sáng) và có giá cho phòng 10 hoặc 24 tiếng, hơn nữa nhận và trả phòng tính theo thời gian thực. Bữa trưa ăn ở đó cũng khá rẻ (40,000VND/người).

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Vũng tàu thì lắm khách sạn, xịn thì có Sammy, Itourco ngay bãi biển nhưng em không rành vì em chỉ ở nhà mình thôi! Tắm thì khu Biển Đông, bác vào cổng số 7 thì có chổ đậu xe mát mẻ vì có hàng dương che nắng. Ăn thì chạy tí ra Gành Hàu, vào bếp số 3 là cổng đầu tiên khi đi từ dốc lên (vừa qua Quán tre) là bếp ngon nhất, đặc sản ở đó thì đừng bỏ qua món cocktail hàu nhé, chua cay mặn đắng đều có đủ trong 2 con hàu đó, lại được serve trong ly cao cẳng nữa chứ.
Còn 1 bãi tắm rất "độc", đó là bãi Nghinh Phong-cafe New Ô quắn, đối diện tượng Chúa Jesus giang tay. Ở đó còn nguyên vẻ hoang sơ, còn mỏm đá và ít người tắm lắm. Giá mướn nguyên 1 bungalo cho 8-10 người là 450k (vừa lên giá hồi Tết, chứ lúc trước chỉ có 350k thôi) nhưng yên tĩnh vô cùng, nhưng có thể mướn dù +ghế bố riêng , bãi biển thì sạch, lài lài con nít chơi thỏai mái, nhưng lưu ý là không có cứu hộ nghen! Ăn uống tại đó cũng ok lắm, ngon và vừa phải, có cả kem lạnh cho em bé nữa. Các bác cứ chạy xe xuống dốc của nhà hàng luôn cho mát. Ăn uống ngủ nghỉ cả ngày cũng được. Xong buổi chiều leo dốc thăm tượng Chúa là hết sảy trọn gói tour cho 1 ngày luôn. Tối thì uống cafe Ô Cấp hay Resort Lan Rừng cho các cháu ăn kem hay lên lầu thượng của trung tâm thương mại ngay bãi sau (gần KS Sammy) để ngắm toàn cảnh bãi biển VT về đêm cũng thú vị lắm.
Àh, nếu muốn ăn cơm Bắc, cơm niêu thì ra quán Hoa Sữa trên con hẻm gần đầu đường Nguyễn An Ninh thì hạng nhất, bảo đảm ngon miệng chỉ dành cho thổ địa VT thôi.
Lưu ý tuyệt đối không ra hàng quán đường Hoàng Hoa Thám, không thì bỏ bạc triệu cho 1 bữa cơm trưa thôi đó
Chúc bác có chuyến đi thú vị

Hạng C
9/2/09
500
22
18
ăn uống thì bác cứ ra Gành hào, vừa đẹp, vừa ngon, lại là địa chỉ ưa thích của anh em trong OS

Tập Lái
9/4/09
26
0
0
55
vuthanh02000 nói:
Chào các bác
E tình thứ 6 này đưa bà cả và 2 nhóc đi VT 2 ngày. Bác nào biết KS, bãi tắm nào ok chỉ giáo cho e vì đã hơn 2 năm e chưa đi VT
Cám ơn các bác
Pác ra bãi tắm Biển Đông là ok: sạch sẽ, an ninh tốt, chổ đậu xe cũng ok, mình vừa đi năm rồi, tính vài hôm nữa rãnh chở 2 F1 ra VT chơi.