dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
thanhnn nói:
wow, kết thúc có hậu ghê.
tổng cộng ba cái bắt tay - là tam tay (tam tai) đấy bác chủ ạ :D

Nói xui vậy bác :D, đi xả xui một cái mới được
"Tam tay" phải dịch là "tầm tay" mới đúng. Mọi chuyện luôn trong tầm tay của mình tùy cách bác giải quyết thôi

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
huygb nói:
dcv nói:
Sợ bị đóng thớt, em xin tiếp luôn

"Thôi! để tôi rút kinh nghiệm" Chú XXX (1) nói "mà cho hỏi anh làm ngành gì" chú tò mò đến tận phút cuối
Đánh người chạy đi không ai đánh người quay lại, tôi hạ hỏa:" tôi làm ở XYZ"
"Trời! Tại sao nảy giờ không nói sớm. Nếu biết cơ quan nhà nước là tôi cho đi lâu rồi" chú XXX vui vẻ bắt tay em (lần 2). Em cũng lấy làm kinh ngạc trước thái độ của chú. em nói:" Cám ơn. Tôi cũng phải rút kinh nghiệm lần sau sẽ nói sớm mình làm nghề gì, ở cơ quan nào :mad: để được hưởng chút quyền lợi :D"
Sau đó chú tán dóc thêm 5 phút về chuyện cơ quan em rồi lại bắt tay (lần 3) rồi đường ai nấy đi

Túm lại qua câu chuyện này em cũng có chút kinh nghiệm ứng phó với XXX, phần lớn là nhờ theo các bác vài năm nay:
- Bình tĩnh ứng phó từng bước
- Quan sát kỹ, đọc thật chính xác bảng chỉ dẫn
- Hiểu rõ luật giao thông đến mức có thể (vì có khi mình hiểu nhưng "người ta" không hiểu)
- Không nên làm hư người đang thi hành công vụ
- Quan trọng là xưng danh tánh cơ quan nhà nước để được hưởng ưu đãi như chú XXX đã hướng dẫn :cool::D

Rõ ràng 2 chú XXX này biết rõ bảng chỉ dẫn ghi cái gì nhưng lại cố tình xử ép em, gây phiền hà cho nhân dân ngay ngày Mùng Một. Nếu em không quan sát kỹ bảng báo thì có thể đã bị dính bẫy 2 chú. Còn không bình tĩnh cứ nghĩ XXX thổi lại là có lỗi và đút lót thì tình hình càng tệ hơn, tạo tiền lệ cho các chú tiếp tuc sai

Em cũng có thắc mắc mong các bác OSer giải đáp:
1. XXX có quyền chặn xe mình đang lưu thông để xem giấy tờ không? dù không có bất cứ lỗi gì
2. Làm sao biết chức tước hay cơ quan của các chú XXX?

Cám ơn các bác đã theo dõi. Hẹn các bác bài khác
EM XIN HẾT

Cũng nhờ mấy cái bôi đỏ ở trên mà bác mới mạnh miệng như thế, bình thường thì còn chưa chắc bác dám đứng đấy mà "tay đôi" với đám xxx kia.:p

Dạ! bác hiểu sai ý em rồi.
Lúc đầu em rất lo đấy chứ, chuẩn bị đủ thứ trước khi gặp XXX (xem lại bài cũ) trong bụng đánh lô tô liên tuc nhưng nhờ:
1. Em nhìn kỹ bảng chỉ dẫn, vậy thì có gì sai mà sợ nếu chỉ bị bắt lỗi rẽ trái (còn những lỗi khác nữa chứ, ai biết được. VD bà cả em không cài dây an toàn:D ) Bác không thấy em liên tục xác định lỗi rẽ trái của mình à
2. Em theo các bác trên này nên cũng có chút hiểu về luật, cách đối phó với XXX

Không phải nhờ làm ở XYZ mà mạnh miệng đâu bác. Cái này là các chú XXX hướng dẫn thêm cho em đó. Người ta nói:"mạnh vì gạo, bạo vì tiền" những thứ này em không có nên chổ này có thể nói :"mạnh vì hiểu luật, bạo vì OS"
Cứ đúng luật các bác chẳng sợ gì
Nếu sai thì em đã xuống chịu nôp phạt rồi. Mà cơ quan của em có là gì đâu, xém bị người ta lấy mất nữa. Nhưng dù sao cũng là một kinh nghiệm cho em khi gặp các chú XXX lần sau

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
BaGac nói:
Tí dê nói:
Hehe, em bái phục bác chủ thớt ở chỗ đôi co với xxx mất trên 60ph. Em có nói chuyện với người yêu cũng không được dẻo dai thế :D

Cụ chủ thớt câu của OS 11 trang còn được, 60p đôi co với XXX thì nhằm nhò gì
Cũng may là cụ cho cái hồi kết, em định vào mắng cụ chủ thớt vài câu vì câu bài đấy. Hihhihihihh

cám ơn bác đã nhẹ tay cho

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
michelphuong nói:
chuc mung bac chu thot!
Bac lam o bv nao vay? bua nao cho phep e ghe qua tham va giao luu ca phe hoc hoi kinh nghiem voi bac, hihi..

Bác vui lòng cho em hỏi :" bác làm ở đâu? có số iên lạc không ạh"
Lại bắt đầu loạt bài mới :D

Àh, em sẽ tiếp loạt bài mới với chủ đề khác nhé các bác. Kỳ này phải nhờ bác đồng nghiệp michelphuong hỗ trợ thêm

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
Em cũng ... "vượt khó" nhưng ... 2,5 lần trong tháng qua:

- 2 lần vượt khó thực sự - na ná giống 2 bác. Nhưng chỉ 2 phút mỗi lần thôi. Cương quyết không làm hư cán bộ.

- Một lần vượt khó nửa chừng vì ... mình sai 100% mà lại lỗi nặng. Đành phải làm hư xxx, nhưng hư ... ít thôi. Vì em phạm lỗi tại Bình định vào ngày 28 Tết - không lẽ qua năm quay lại đóng phạt và lấy giấy tờ(em ở HCM mà)!!??
Mà ... thiệt hại ít thôi, bù lại được các chú xxx ... bắt tay, chúc Tết nên cũng vui! :D

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
dcv nói:
Chuyện gì cũng từ từ các bác ơi, đâu phải cứ nhấn nút là đẻ ra một cục được. Các bác đừng spam bài nhiều kéo thớt ra lê thê làm có người nói em hành nghề gây mê kìa :D. Gần đúng đó bác michelphuong.
Bác admin lại xóa bài này thì mắc công em lại làm bài khác :D
E đâu có nghề như bác metocdo, các bác đừng nhầm lẫn để em lại bị nói đạo văn thì ngại lắm:cool:
Trước khi tiếp em rất mong muốn đây là nơi để trao đổi, có nghĩa là qua lại nhưng sao thấy toàn em độc thoại còn các bác thì ném đá nói em giao bài trễ hẹn hoài. Mà em thấy cứ cách mỗi 24 h là em có một bài
. Những thắc mắc của em không ai quan tâm giải đáp thì phải :(

Em xin tiếp

Thấy chủ xe vi phạm nói "lời đề nghị khiếm nhã" như vậy 2 chú XXX giật mình nhìn nhau hội ý. Có lẽ 2 chú không nắm rõ bảng hiệu ghi gì trên đó. Mà điều này hơi vô lý vì đây là địa bàn hoạt động của các chú hay...do khu mình quản lý nên các chú ít quan tâm, chỉ lo chăm sóc các cơ sở kinh doanh. Đúng y như lời ông bà ta thường nói "nơi an toàn nhất chính là nơi nguy hiểm nhất". Trong "rừng" của mình mà "Hổ" không biết gì thì quá lạ.

Nếu đúng vậy thì em đoán 2 chú đang đấu tranh tư tưởng:

1. Không lẻ hắn quen với xếp ?.
Lúc sáng khi giao ban, xếp có dặn hôm nay ra đường phải cẩn thận không nên phiền hà bà con vì là Mùng Một
. Nhưng không được xếp ơi, dù có là "bà hay con" gì của xếp bọn em cũng phải xử thằng này. Nó đã gây bao rắc rối - kỳ này cứ đúng luật là xử thẳng tay. Nghĩ đoạn 2 chú XXX rút điện thoại bấm nút OFF để tránh phải nghe những cú điện thoại không mong muốn. Thời điểm này tắt phone tuy muộn nhưng còn hơn không. Cái này em thấy thật, 2 chú cùng rút phone ra tắt nên em suy luận như vậy
2. Hay hắn là Chí Phèo thời hiện đại? định kiếm chuyện gì với bọn mình đây? không lẽ muốn ăn vạ?
Mà nhìn kỹ thì không giống lắm. Dù tóc có hơi bù xù nhưng sạch sẽ, áo bỏ ngoài quần nhưng tươm tất. Nhưng đâu thể đánh giá con người qua vẻ bề ngoài. Đúng là không giống Chí Phèo như Nam Cao mô tả nhưng có khi là Chí Phèo @ không chừng vì câu nào câu nấy của hắn cũng móc mỉa --> dù sao cũng phải cẩn thận
3. Hay cái bảng chỉ dẫn đã bị thằng quỷ tha ma bắt nào gỡ mất hay có gì thay đổi mà bọn mình chưa update. Nếu vậy thì gay go, có nên tiếp tục hành hạ nhau nữa không? kệ cha nó, lỡ phóng lao rồi thì theo lao luôn chứ lúc này nhân nhượng thì quê quá
4. Hay hắn là luật sư đồng nghiệp của gã metocdo đã từng làm ảnh hưởng đến uy tín của ngành mình cách đây vài tháng. Phải cẩn thận từng lời ăn tiếng nói thôi. Àh, mà sao không nghĩ ra chứ, lúc xuống xe hắn có bấm điện thoại có khi nào... mình đang bị thu âm

Nghĩ đến đây chú XXX béo và trắng hỏi giật ngược:" này ông có đang thu âm không đấy? sao lúc nảy tôi thấy ông bấm điện thoại?"
Em như con nai vàng ngơ ngác không hiểu sao chú XXX lại có óc tưởng tượng phong phú như vậy:" Đúng là tôi có bấm điện thoại báo gia đình là tôi về trễ vì phải tiếp các anh"
đồng thời đưa cái điện thoại cùi bắp SS i900 chứng minh "điện thoại này không liên lạc được trong các ngày giáp Tết, tôi đang muốn đổi cái khác đây"

Thấy 2 chú XXX có vẻ đề phòng - không muốn dài dòng nhiều lời nữa em nói luôn:" Theo tôi biết từ NTH ra NTMK cấm ô tô rẽ trái đã rất lâu nhưng gần đây do tình hình người người đào đường, nhà nhà đào đường nên cơ quan chức năng đã sáng suốt thay đổi bảng chỉ dẫn để tránh kẹt xe"...

CÒN TIẾP
Vậy sao? Và phải đợi thêm 11 tiếng nữa (Bài đã post được 13 tiếng rồi)? OK, mai coi tiếp bác dcv nhé!

Last edited by a moderator: