dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Trước tiên em xin chúc các bác một cái Tết khỏe mạnh, vạn sự như ý, hạnh phúc, thành công và phải an toàn (chúng ta là OSer mà).

Sau là em xin cảm ơn ban điều hành đã cho mọi người một sân chơi hấp dẫn và nhiều bổ ích, ít nhất là với em, tạo cho em nghị lực để vượt khó ngày đầu xuân. E xin kể hầu các bác câu chuyện.

Mùng Một, một buổi sáng tuyệt đẹp, đường phố như vẫn chưa thức giấc sau một đêm dài chia tay với năm cũ. Như mọi năm, Em vừa trãi qua một ngày làm việc 24h cực nhọc, là một trách nhiệm của nghề mà mình đã chọn nên không có gì phàn nàn. Em chỉ mong muốn được trở về cùng bà cả và 2 đứa nhóc, mong được xông đất đầu năm tại ngôi nhà thân yêu. He he, em kể lể dài dòng quá, các bác cứ từ từ em sẽ đi vào vấn đề chính ngay

Cả nhà đã chuẩn bị để sang ông bà chúc Tết. Mắt nhắm mắt mở em chở vợ con lên đường đi kiếm lộc "may mắn" đầu năm. Từ quận 7 sang quận 3 hơn 6 km nhưng em phóng cái vèo trong chớp mắt, cảm nhận được sự sung sướng khi cưỡi vợ 2 trong những ngày vắng vẻ tại đất Sài Gòn này. Sau khi chúc Tết mọi người và no bụng với những món ăn ngày Tết, em chở gia đình về để tận hưởng cái Tết riêng của mình, nhưng trước tiên phải ngủ cái đã để chiều tính tiếp. Nghĩ vậy nên em đã chọn con đường ngắn nhất để đi

Khoảng 14h trưa. Từ đường Võ Văn Tần, em quẹo vào Nguyễn Thượng Hiền(NTH) hướng về Nguyễn Thị Minh Khai (NTMK). Chắc các bác cũng biết đoạn này nó "CẤM" cái gì. Nếu theo lệ thường em sẽ rẽ phải vào NTMK và rẽ trái vào Lương Hữu Khánh để đi về hướng Q7. Nhưng em quyết định rẽ trái vào NTMK để đi nhanh hơn chút và nghĩ giờ này mùng một, 12h trưa chắc cũng không ai hành mình. Thiệt bất ngờ, nhìn qua kính chiếu hậu phát hiện 2 chú XXX cưỡi bồ câu trắng, theo đuôi tăng ga vọt lên. Thôi chết, lại phải mất thời gian và tiền bạc với các chú này nữa, em thầm nghĩ. 2 chú chạy song song nhìn vào mặt em một lúc, có lẽ xem em có cài dây an toàn không, rồi giơ cây gậy chỉ vào lề đường. Những người đi đường xung quanh nhìn em ái ngại (vì lúc đó đang ngừng đèn đỏ tại ngã 3 NTMK và Tôn Thất Tùng), mới Mùng Một mà đã bị vịn, vậy là cả năm xui rồi con. Nghe ngóng xung quanh thấy mọi người chỉ chỏ phía sau, em đoán mình sẽ bị bắt lỗi rẽ trái vào NTMK...

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
... sau đó bác chủ thớt xuống lì xì cho xxx và xxx chúc Tết bác, xong cả 2 vui vẻ lên đường :D

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
em thấy hầu như không có báng dáng xxx bắn tốc độ trên QL 1A, lần đầu tiên chạy xe trên QL 1A đoạn Dầu giây mà không phải sợ máy sấy !

Hạng B2
14/7/08
142
0
16
53
Rồi! Lại thêm một câu chuyện về ĐẦY TỚ và NHÂN DÂN. Tiếp đi bác chủ thớt ui!

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Xin lỗi vì để các bác đợi lâu, em xin tiếp
Nếu như các bác nói thì còn gì là nghị lực để vượt khó nữa.

Lúc này em lo lắm, trong đầu nảy ra rất nhiều phương án đối phó:
1. Nhớ lại thật kỹ đoạn này có bị cấm quẹo trái thật sự không. Cái này may mắn là em có tham gia diễn đàn nên cũng có update một số nhắc nhở của các bác trên này....
2. Xem lại có đầy đủ giấy tờ xe, bảo hiểm, sổ kiểm định
3. Tìm số điện thoại của người có thể hỗ trợ
4. Xem mình có mùi rượu bia hay không. Nếu có thì xem như hết cãi vì dù sao cũng có ít nhất một lỗi. May mắn là hôm đó không có chút cồn nào vì đi chúc Tết ông bà chứ không phải thết đãi bạn bè
5. Trong người có sẵn bao lì xì chưa nếu mọi dự đóan, mọi sự chuấn bị kia là không chính xác, không đầy đủ. Mục đích là làm hư người thi hành công vụ (mà cái này là em ghét nhất)

Sau khi suy nghĩ và làm đủ mọi cách trước khi ra gặp XXX, em nhìn trộm qua kính chiếu hậu thấy cả 2 chú XXX còn rất trẻ, mặt vui vẻ, không có vẻ gì vội vàng, chắc là muốn cho em nhiều thời gian để chuẩn bị PHONG BÌ :cool::mad:. Hội ý bà cả cho em rộng thời gian để vui vẻ với các chú chút mặc dù rất buồn ngủ vì đã thức trực cả đêm cho con cháu các chú được vui chơi Tết an toàn

em có đọc qua bài của bác Tin Tin, bác metocdo và một số bác khác nên quyết định kỳ này mình cũng nên góp một bài để các bác đọc vui trong dịp Tết này

Đường Tôn Thất Tùng lúc này vắng vẻ, em tắp xe vào lề nhưng cũng đậu khá xa ngã ba, trước một chiếc 4 bánh khác và vẫn nổ máy để tránh bị các chú bắt bẻ thêm. Bình thản đi lại gần các chú XXX, mặt không lộ cảm xúc dù trong bụng đang đánh lô tô

Tiếp chuyện em là một XXX trẻ mặt sáng sủa, béo và trắng. Sao lạ nhỉ, em làm việc trong máy lạnh mà da vẫn không trắng, chú này chuyên đứng đường hít khói bụi, săn bắt cướp mà lại..., thôi em không bàn đến ngoại hình nữa, không bàn đến trách nhiệm nữa mà tập trung vào chuyên môn vậy. Chú này nhìn em từ đầu đến chân. Với cách nhìn này làm em giật mình xem lại mình có điều chi thất lễ, nhưng không em vẫn lịch sự nghiêm túc mà.Trên tay chú XXX lăm lăm sổ biên bản đã lấy ra từ lúc nào không biết.
Ah, chắc các chú thấy em đi tay không nên có cái nhìn như vậy. Chú đưa tay chào cờ, mà quên, chào em chứ. Cái này em cũng khá quen khi thường xuyên chào cờ từ thời trung học và cho đến nay vẫn tiếp tục chào cờ nước, cờ Đảng, hơn nữa em cũng vài lần diện kiến các chú XXX. Thôi thì người ta lịch sự thì mình cũng không nên phụ lòng giơ tay chào lại.

em không phải bác metocdo nhưng do nhà có khách tới nên xin phép các bác chút nữa sẽ kể nốt phần còn lại, không còn dài nữa đâu

Last edited by a moderator: