Hạng D
20/7/07
2.639
2.448
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
em xài máy vaio vgn cr 35 mặc dù đã mở wireless nhưng đèn nó báo wireless không sáng... các bác có cách gì giúp em không

Hạng D
30/10/06
1.388
25
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
RE: wireless giúp em

Trích đoạn: duy thắng

em xài máy vaio vgn cr 35 mặc dù đã mở wireless nhưng đèn nó báo wireless không sáng... các bác có cách gì giúp em không

Bác nói thêm thông tin đi, chứ thế này thôi thì ai mà trả lời được. Lý do nhiều lắm bác ạ.

Hạng B2
9/2/07
125
1
16
www.huythuanmobile.com

Vậy chắc là phải thay con internal wireless rùi. Có thể nó bị xung điện mà chết... Cái này nhiều máy bị lắm. Thiết bị được gắn bên dưới máy, ngay cạnh khe ram. Bác tháo ra xem nó là loại gì rùi ra ngoài mấy tiệm vi tính bên Bùi T Xuân hay Tôn Thất Tùng mà hỏi.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Nếu dùng Windows, thì vào control panel - System- Device... tìm cái card wireless, chọn properties xem no co bi off khong, thi on len

Hạng D
20/7/07
2.639
2.448
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: khoaichoi

Nếu dùng Windows, thì vào control panel - System- Device... tìm cái card wireless, chọn properties xem no co bi off khong, thi on len

em dùng win vista các bác chỉ rõ hơn được không ạh...

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

1. Nó có 1 cái nút gạt để bật wireless, bác kiểm tra xem cái nút này bật chưa ?
2. Nó còn có một số chức năng khi bật cái nút wỉreless này lên, bác có thể chỉnh được là khi bật nút này nó sẽ bật bluetood hoặc wireless, hay bật cả hai cùng lúc hoặc bật một chế độ nào đó mà cả hai BT hay WL đều tắt (cái này dính vào truờng hợp máy bác là hàng sách tay nó sẽ dùng mạng ĐT như AT&T hay cái gì đó, giống như bác sài SFone vậy đó) nếu bị truờng hợp này bác phải xem hướng dẫn sử dụng trước khi dùng mới được, bác vao phần help and support xem kỹ về wireless nó sẽ hướng dẫn cho bác.
3. Nếu không phải 2 trường hợp trên thì bác đem ra sony cho kiểm tra lại [8D]

Hạng D
20/7/07
2.639
2.448
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: sushi3t

2. Nó còn có một số chức năng khi bật cái nút wỉreless này lên, bác có thể chỉnh được là khi bật nút này nó sẽ bật bluetood hoặc wireless, hay bật cả hai cùng lúc hoặc bật một chế độ nào đó mà cả hai BT hay WL đều tắt (cái này dính vào truờng hợp máy bác là hàng sách tay nó sẽ dùng mạng ĐT như AT&T hay cái gì đó, giống như bác sài SFone vậy đó) nếu bị truờng hợp này bác phải xem hướng dẫn sử dụng trước khi dùng mới được, bác vao phần help and support xem kỹ về wireless nó sẽ hướng dẫn cho bác.

em bật nút wireless rồi mà đèn báo không sáng.... máy em là hàng chính hãng không xách tay

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: huyden

Vậy chắc là phải thay con internal wireless rùi. Có thể nó bị xung điện mà chết... Cái này nhiều máy bị lắm. Thiết bị được gắn bên dưới máy, ngay cạnh khe ram. Bác tháo ra xem nó là loại gì rùi ra ngoài mấy tiệm vi tính bên Bùi T Xuân hay Tôn Thất Tùng mà hỏi.

Chưa gì mà bác huyden phán thế thì ... chết bác chủ topic thôi !!!
Việc điều khiển cho Wireless có cả phần cứng (cái công tắc gạt) lầm phầm mềm (trình điểu khiển)

Trích đoạn: sushi3t

Sony VAIO có cái trình tên là Smart Wi - Khi mở lên nó điều khiển được : WWAN (mạng không dây GSM 3G- Kiểu AT&T hay SPhone ) , WLAN (mạng wifi thông thường) và Bluetooth .

Nếu tìm trong phần "all progamme" mà không thấy SmartWi thì dò tìm ngay trong folder Windows xem có cái SmartWi.exe không coi sao đã.

Nếu hư hay lỗi thì phải tìm và cài lại cái chương trình này . Em đã từng bị "quả" này . Ngay lúc này đây cũng vừa bận được báo lỗi SmartWi rùi nè ...[&:] > May mà đang bật wifi bình thường . Định chụp cái hình post lên cho bác tham khảo thì lại tèo mất rồi .[&:]

Chừng nào mọi thứ đâu vao đấy mà không thấy sóng siếc gì thì mới tính đến phần cứng là cái card wireless nhé bác .

Last edited by a moderator: