HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
Chào các bác,

Ở SÀI GÒN không biết có ai bị vụ này chưa, xe em hôm nay bị dính do hôm qua đổ xăng A92 do công ty Tây Nam (Cty của Quân Đội) cung cấp. Kết quả là xe không thể nổ máy được, theo lời bạn em (đang làm trong ngành xăng dầu) thì chỉ số gì gì đóa của nó cao nên nó làm giãn hết các chi tiết bằng cao su trong bộ phẩn tiếp liệu, cụ thể là cái bơm nó "tèo" (em không rành về ngành xăng dầu nên bác nào biết xin giải thích dùm).

Xe em hôm nay do người nhà sử dụng phải nhờ cứu hộ kéo về hãng:mad:. Được biết riêng hãng Mitsu mấy ngày nay đã nhận cấp cứu hàng chục ca như vậy (vì lý do xăng). Trong khi chờ công ty Tây Nam giải quyết hậu quả, các bác nên tránh đổ ở các cây xăng quân đội.

Ở cây xăng của bạn em, loại xăng này còn làm hỏng cả trạm bơm! Làm cậu bạn mấy hôm nay bị chửi rủa thậm tệ[:eek:].

Các bác cẩn thận nhé

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Xăng của công ty Tây Nam có vấn đề

Ơ sao kỳ vậy ta [8|], em toàn đổ Petrolimex.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Làm sao phân biệt xăng lính xăng dân đây? Chế xăng thì mở nắp, bán xăng thì thọc vòi, xe hỏng thì xe chịu: Hông nghe ai kêu nhỉ? Trước đây cũng đã có xăng gì gì làm cong cả dên xe gắn máy rồi, giờ thì...Chả hiểu luôn:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em cũng vậy, cứ cây xăng Petro mà đổ. Kẹt lắm thì mới đổ xăng chỗ khác. Yên tâm về chất lượng và số lượng các bác ạ :)

Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM

Trước giờ em hay đổ xăng quân đội, vì nhà em ở GV, cây xăng đa số là MP.
Từ hồi nghe các bác khuyến cáo vụ đạp ga máy bị róc, em bỏ MP luôn, chiu khó tìm Petrolimex hay SG cũng được. Dù hổng biết gì, dưng mà yên tâm hơn chút:D