Tập Lái
22/5/20
7
4
3
34
Nhà xây khéo quá Bác. Còn chỗ để xe Bác xử lý sao up lên cho em học hỏi với !

Hạng C
9/9/14
933
21.489
93
Mỗi căn này mà cho thuê được 10tr/tháng thì người thuê quá chịu chơi. Về bản chất thì:

1. Cái phòng tầng trệt coi như là ăn uống và sinh hoạt. Cái phòng này đủ rộng và rất ok với công năng của nó và diện tích của nó.

2. Phòng ngủ ở lầu 1: phòng này quá nhỏ cho 1 cái phòng ngủ. Nhìn hình thì thấy chỉ đủ 1 cái giường + cái bàn nhỏ, tủ không thấy. Không biết là do chụp không hết hay sao, nhưng nếu phòng ngủ ở lầu 1 chỉ thế này thì PN thế này là không ok.

3. Phòng phơi đồ ở lầu 2: phòng này coi như cũng được vì đủ để phơi đồ và coi như là 1 chỗ nằm ngủ thêm nếu có khách.

Tổng hợp lại thì thật ra là hơn các phòng trọ kiểu có gác lửng ở cái chỗ phơi đồ, nhưng giá bị đội lên quá nhiều. Giả sử 4 bạn sinh viên mà thuê, tức là mỗi bạn 2.5tr/tháng, thì các bạn dư sức ra ngoài thuê với giá 5tr/2 người, mà dễ sống hơn vì ít chung đụng, và cũng rộng hơn, lại cũng dễ tìm phòng với giá này. Mà nhìn chung là mục tiêu tìm 1 nhóm 4 người sống chung là rất khó.

Phòng này tốt nhất là nhắm vào nhóm khách hàng gia đình nhỏ, vợ chồng mới cưới. Nhưng nếu là vợ chồng mới cưới thì người ta sẽ chọn CC hơn là chọn kiểu ở thế này với cái giá 10tr, hoặc người ta tìm phòng có gác lửng tầm 6-7tr.

Nói chung là khó, mà bạn vẫn có khách thì khủng thiệt chứ.

Hạng C
23/10/13
503
695
113
Mỗi căn này mà cho thuê được 10tr/tháng thì người thuê quá chịu chơi. Về bản chất thì:

1. Cái phòng tầng trệt coi như là ăn uống và sinh hoạt. Cái phòng này đủ rộng và rất ok với công năng của nó và diện tích của nó.

2. Phòng ngủ ở lầu 1: phòng này quá nhỏ cho 1 cái phòng ngủ. Nhìn hình thì thấy chỉ đủ 1 cái giường + cái bàn nhỏ, tủ không thấy. Không biết là do chụp không hết hay sao, nhưng nếu phòng ngủ ở lầu 1 chỉ thế này thì PN thế này là không ok.

3. Phòng phơi đồ ở lầu 2: phòng này coi như cũng được vì đủ để phơi đồ và coi như là 1 chỗ nằm ngủ thêm nếu có khách.

Tổng hợp lại thì thật ra là hơn các phòng trọ kiểu có gác lửng ở cái chỗ phơi đồ, nhưng giá bị đội lên quá nhiều. Giả sử 4 bạn sinh viên mà thuê, tức là mỗi bạn 2.5tr/tháng, thì các bạn dư sức ra ngoài thuê với giá 5tr/2 người, mà dễ sống hơn vì ít chung đụng, và cũng rộng hơn, lại cũng dễ tìm phòng với giá này. Mà nhìn chung là mục tiêu tìm 1 nhóm 4 người sống chung là rất khó.

Phòng này tốt nhất là nhắm vào nhóm khách hàng gia đình nhỏ, vợ chồng mới cưới. Nhưng nếu là vợ chồng mới cưới thì người ta sẽ chọn CC hơn là chọn kiểu ở thế này với cái giá 10tr, hoặc người ta tìm phòng có gác lửng tầm 6-7tr.

Tui từng cho thuê khu này dạng phòng trọ và cao cấp, giá này là hoàn toàn cho thuê nhanh dc nha anh. 2phòng 1 sinh viên thuê của bác í chắc đang học sài gòn hoặc hutech cũng thuọc dạng kinh tế khá, 2 phòng 2 vc thuê làm việc , xét công năng nhỏ nhưng khá hợp lý, hẽm này 2 xe tải nhỏ né dc, sát bên có vinmart, trường học, ăn uống và đặt biệt 2km vô quận 1

• Like
Reactions: carbon
Hạng B2
6/3/11
272
2.050
93

- Không hiểu đối tượng nào thuê ở đây, diện tích một căn chừng 40m2 /10t; trong khi với 10t có thể thuê được chung cư 2PN Đất Phương Nam 105m2 ; hay gần nhà tui ở nhà hẽm Bùi Đình Túy nhà 5x30 2 mặt hẽm 10m và 4m 3tầng cho thuê có 30t/ tháng

Hạng B2
24/2/18
216
2.561
98
45
- Không hiểu đối tượng nào thuê ở đây, diện tích một căn chừng 40m2 /10t; trong khi với 10t có thể thuê được chung cư 2PN Đất Phương Nam 105m2 ; hay gần nhà tui ở nhà hẽm Bùi Đình Túy nhà 5x30 2 mặt hẽm 10m và 4m 3tầng cho thuê có 30t/ tháng
chắc gà lơ mơ lên thuê,em thấy 7 8 triệu đã có căn 1 phòng ngủ chung cư,2 phòng ngủ cũng 10 đến 12 triệu đầy,nhà phố cho thuê chắc tầm 5 triệu,phòng lớn wc ,nhà bếp đầy đủ tiện nghi,còn phòng như bác chủ nhà tâm 3 triệu hết mức

Hạng C
9/9/14
933
21.489
93
chắc gà lơ mơ lên thuê,em thấy 7 8 triệu đã có căn 1 phòng ngủ chung cư,2 phòng ngủ cũng 10 đến 12 triệu đầy,nhà phố cho thuê chắc tầm 5 triệu,phòng lớn wc ,nhà bếp đầy đủ tiện nghi,còn phòng như bác chủ nhà tâm 3 triệu hết mức
Trùi, anh nói vậy quá rồi, phòng này không có giá 3 triệu ở khu Bình Thạnh đâu. Phòng trọ gác lửng mà full nội thất ở BT thì cũng phải 5-6tr trở lên. Còn cái này là studio rồi, phải mắc hơn tí, nhưng lại không có bảo vệ, nên cũng rẻ đi chút. Nói chung là 3 triệu thì quá rẻ, 10tr thì khó kiếm khách.

• Like
Reactions: carbon
Hạng B2
1/4/19
202
6.596
101
46
Bác có thể giới thiệu cho mình phòng cho thuê trong hẻm xe tải P21 Q. Bình Thạnh, có thiết kế và nội thất tương đương giá 3 triệu không?
Mình nghĩ đánh giá nó cũng nên khách quan và thực tế, chứ bác dìm chủ thớt quá người ta buồn đấy.

• Like
Reactions: huyngoc0314
Hạng D
26/1/11
1.159
1.212
113
cái hộp quẹt này 10 củ/th....năm thứ 1 sau CN thì cũng nể người thuê thặc

• Like
Reactions: NGUYENVO
Hạng C
23/10/13
503
695
113
Họ đầu tư 2.5ty dc 5 phòng để cho thue 3tr/ phòng sao anh?, hem 548 DBP trước tui cho thuê vị trí kém hơn bác chủ thớt chút ít nhưng dc cái đối diện trường hutech, phòng 20m2 có 1 gác thấp 1.5m, 1 máy lạnh, ban cong nhỏ mà tui cho thuê phòng 4,8tr/ phòng, 8 phòng 3 năm hầu như k trống nha anh.(2015-2018), nhà bác chủ làm rất khéo đáng học hỏi phần lớn ai xem cũng thích, khu này theo tui có nhiều đối tượng chấp nhận k phải ai cũng thuê ở chung cư mà đối tượng này khu này k thiếu.

• Like
Reactions: Vo Thanh Hieu