em có ông bạn nước ngoài hồi hương về VN định cư luôn, nên được hưởng 1 xuất mua xe o% thuế từ nước ngoài, mà ông này không có nhu cầu đi xe 4 bánh, mà bỏ xuất thấy uổn, nên bác nào có nhu cầu alo, em giới thiệu kiếm tiền cafe......
LH: 09 tám 6 một sáu 0606

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Nghe vậy chứ không dễ ăn đâu nha bác... Bác nên nói rõ thêm về các khoản thuế còn phải đóng và các thủ tục mà người hưởng suất này phải chuẩn bị nữa

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
F1 khóc quá....ngủ ko được hả bác ơi..!

Cái dzụ xe này em nghĩ giấy tờ hơi bị phức tạp!

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
hình như là không còn 0% thuế đâu sau cái vụ chiếc Bu, em nhớ có văn bản của Hải Quan kiến nghị vụ này

Hạng B2
13/12/10
338
11
18
HCMC
Theo em biết thì xe của Việtkiều hồi hương phải là xe đã qua sử dụng. Khi nhập về VN thì không phải chịu thuế nhập khẩu và thuế giá trị gia tăng, bác chỉ chịu thuế tiêu thụ đặc biệt + phí tính theo biểu Hải Quan.
Để lách rào cản xe nhập khẩu, nhất là đối với các xe giá trị cao, mấy cty nhập khẩu lách bằng cách đưa về dưới dạng này, điển hình là chiếc Bu đình đám, nên nếu các bác muốn làm dạng này bây giờ thì cũng hơi khó khăn về giấy tờ, nhưng cái gì khó cũng có cách gở hết :D:D:D. Với lại nếu bác đưa xe dạng <100k thì em nghĩ không vấn đề gì.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Vụ này chỉ OK cho 2 đối tượng:
1. Đúng đối tượng thật sự có nhu cầu: Vì nhu cầu chính đáng nên bị hành tý cũng không sao.
2. Đối tượng đi buôn: Vì buôn bán nên họ có đường dây và làm đở phiền phức.

Còn lại: dính vô rất nhiêu khê không khéo tiền mất tật mang.

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Lở người hồi hương vì gần đến ngày đoàn tụ, xe mình, người đó đứng tên (dĩ nhiên rồi, mình đâu có đứng tên được) lở đoàn tụ sớm hơn dự kiến cũng khổ nhỉ, con cái trở mặt đòi phân chia tài sản ... của mình thì phiền.