Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Mịa nó cúng cho nó hết nửa triệu tiền mồ hôi nước mắt, bọn này đẻ con hổng có lổ đ...!
sẳn đây các bác có link nào về 1 số luật phổ biến nhất mà các oser thường hay gặp phải để em copy rồi in ra để trong xe. Em chỉ mong các Xxx phạt đúng người đúng tội, thì em sẳn sàng đóng góp cho đất nước ạh! chứ đừng có cái kiểu phạt mất dạy vậy ?

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Bác đọc cmt của bác @nttl1 mà vẫn chưa hiểu hết hả
Luật gì như cục c..t ấy ô tô chở khách với ô tô chở người đều như nhau( tức là ô tô kinh doanh vận tải), vậy dưới 9 chỗ là ô tô chở gì hả các Bác!

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Luật gì như cục c..t ấy ô tô chở khách với ô tô chở người đều như nhau( tức là ô tô kinh doanh vận tải), vậy dưới 9 chỗ là ô tô chở gì hả các Bác!
Cũng là chở người và hàng hóa hành lý nó chỉ khác là kinh doanh vận tải làhành khách thôi, bác chở hàng hóa hay hành lý gì cũng đc miễn không phải hàng cấm, không quá tải quá khổ là đc. Đáng ra bác yêu xxx lập biên bản, để khiếu nại, bác lại chung bánh mì cho chúng,
Bác nên tham khảo thớt này khi gặp xxx
http://www.otosaigon.com/threads/qu...ac-ofer-ha-noi-day-cac-bac-tham-khao.8602793/

Hạng B2
5/5/07
213
158
43
xxx bẩn thường dùng câu chử để lấp liếm luật. Mình cũng bị xxx bẩn chặn 1 lần tại tại PMH, Q.7 vào Tết vừa rồi. Từ quê về, xe 7 chỗ có ràng buộc đồ đạt trên baga mui, về đến PMH có 2 đ/c xxx chận lại, bắt mình tấp vào lề ngay lane xe tải.
xxx: xe anh không đăng ký KD, nhưng anh lại chở hàng hoá, ...
Tôi: anh định nghĩa thế nào là hàng hoá?
xxx: (im lặng)
Mình dập tiếp: hàng hoá là phải có người mua, người bán, vận tải thì phải có cước phí. Đây là hàng của cá nhân tôi, nên gọi là hành lý. Đồng chí cho tôi xem điều luật nào cấm xe cá nhân chở hành lý? Đồng chí chỉ có quyền phạt nếu tôi chở quá tải, vượt quá kích thước cho phép, không ràng buột an toàn.
xxx: im một hồi, thôi anh đi đi,...
Tôi: chúc đồng chí ăn tết vui vẻ (vì là ngày tết nên cũng không muốn làm căng lắm)
Nếu ngày thường chắc mình bắt bẻ thêm xxx bẩn là bắt mình dừng xe ngay lane xe tải. Cái này mình có quyền bắt bẻ không các bác ?

Tập Lái
5/7/14
24
38
13
43
Mịa nó cúng cho nó hết nửa triệu tiền mồ hôi nước mắt, bọn này đẻ con hổng có lổ đ...!
sẳn đây các bác có link nào về 1 số luật phổ biến nhất mà các oser thường hay gặp phải để em copy rồi in ra để trong xe. Em chỉ mong các Xxx phạt đúng người đúng tội, thì em sẳn sàng đóng góp cho đất nước ạh! chứ đừng có cái kiểu phạt mất dạy vậy ?

Bác vào đây để tra cứu thêm một số thông tư, nghị định và các quy định xử phạt để thêm tư tin khi lái xe http://www.tracuuphapluat.info/2010/04/van-ban-quy-inh-trong-linh-vuc-giao.html
Bác nào xài smartphone có thể tìm ứng dụng Sổ Tay Giao Thông cài trên máy khi nào rảnh tra cứu sẽ tiện hơn.

• Like
Reactions: Vinh Doan
N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
theo "QCVN 41: 2012/BGTVT"
4.23 Ôtô con là chỉ ôtô chở người không quá 9 chỗ ngồi kể cả lái xe
4.25 Ôtô khách là chỉ ôtô chở người với số chỗ ngồi lớn hơn 9

• Like
Reactions: ntt61
Hạng C
4/7/11
643
202
43
Thuộc cái Luật không cũng muốn xỉu rồi, vậy mà em vẫn phải có nhét thêm mấy cái TT, NĐ của BCA, BGTVT cốt chỉ để bảo vệ mình khỏi mất bánh mì. LUẬT là tối thượng mà giao cho mấy thằng tối dạ thiệt là khổ cho dân.

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Hôm trước đi taxi 7 chổ Mailinh gặp bác tài cũng than cái vụ này bác ấy đi từ sân bay ra nên chở nhiều vali cũng bị XXX vịn. Nếu vậy taxi có bị vi phạm không các Bác (vì đây là xe kinh doanh vận tải nhưng lại 7 chổ) ???

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Hôm trước đi taxi 7 chổ Mailinh gặp bác tài cũng than cái vụ này bác ấy đi từ sân bay ra nên chở nhiều vali cũng bị XXX vịn. Nếu vậy taxi có bị vi phạm không các Bác (vì đây là xe kinh doanh vận tải nhưng lại 7 chổ) ???
Luật đã rối tình huống cộng luật còn rối hơn!