Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Chắc ôm thẳng từ Nhật về nên k có Sienna mà phải chơi con này hả... về mà bán cỡ 3 tỷ thì chắc là để cho đủ phân khúc :))

Sienna là phân khúc khác bác. Nhưng giá Sienna 30-32 Trump về bán 3 tỷ, em nay chắc 40-45k Trump về bán 4 tỷ. Hic! Giá bằng chiếc Mec E bên nước ngoài.

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Phải dòng này k các bác , bên Nhật e thấy nhìu lắm trên đường.
Con này là Vellfire, biến thể của Alphard, đuôi xe có ghi đó. Emblem phía trước là emblem của Netz, một chuỗi cửa hàng bán xe của Toyota.

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Tầm tiền Sedona em làm hẳn chiếc 50 chỗ Euro Space chẳng sướng hơn sao? Hơn hẳn 43 chỗ, ( sorry mọi người, em dùng kiểu so sánh của Vũ Phương thử)
Vãi cả so sánh ! Đang so cùng dòng MPV full size và quan trọng nhất là đậu xanh lên GIÁ quá. Bác lại lái sang Euro Space 50 chỗ đi so sánh với Thaco 43 chỗ (lại còn hơn hẳn 7 chỗ nữa...:eek:). Liên quan quá ! Sendona MPV đi so với "Thánh" Alphard MPV bộ có gì sai sao ? Nói về ghế thì cũng 7 chỗ như nhau (Alphard hơn cái... gác chân hàng ghế sau), còn kích thước thì Sendo 5.115 x 1.985 x 1.755 (mm), chiều dài cơ sở 3.060 mm VS Alphard 4.915 x 1.850 x 1.880 mm và chiều dài cơ sở 3.000 mm. Vậy thằng nào rộng hơn ? Và với 1 chiếc Alphard, dưới mác của Toyota, một thương hiệu xe bình dân lại có cái Giá của 1 chiếc Sendona của Kia cũng là thương hiệu bình dân + 1 chiếc xe sang Mercedes GLC 300. Quá sai ở đây :confused:

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Vãi cả so sánh ! Đang so cùng dòng MPV full size và quan trọng nhất là đậu xanh lên GIÁ quá. Bác lại lái sang Euro Space 50 chỗ đi so sánh với Thaco 43 chỗ (lại còn hơn hẳn 7 chỗ nữa...:eek:). Liên quan quá ! Sendona MPV đi so với "Thánh" Alphard MPV bộ có gì sai sao ? Nói về ghế thì cũng 7 chỗ như nhau (Alphard hơn cái... gác chân hàng ghế sau), còn kích thước thì Sendo 5.115 x 1.985 x 1.755 (mm), chiều dài cơ sở 3.060 mm VS Alphard 4.915 x 1.850 x 1.880 mm và chiều dài cơ sở 3.000 mm. Vậy thằng nào rộng hơn ? Và với 1 chiếc Alphard, dưới mác của Toyota, một thương hiệu xe bình dân lại có cái Giá của 1 chiếc Sendona của Kia cũng là thương hiệu bình dân + 1 chiếc xe sang Mercedes GLC 300. Quá sai ở đây :confused:
ủa,thế cùng là con sedan cỡ lớn như Roll Royce Ghost với con S-class và con Huyndai Equus mà sao giá nó khác nhau vậy
thương hiệu bình dân nhưng ng ta làm xe sang,xe đắt tiền thì có làm sao
Mer làm xe rẻ tiền vẫn bình thường đấy thôi,đừng nghĩ con xe tải,xe 16 chỗ của Mer nó sang hơn của hãng khác nhé.
ở thị trường nào thì Toyota Alphard cũng đắt hơn,sang hơn Mer V-class nhiều
V-class chỉ nên so với Sinnea thôi,so với Alphard thì còn chưa đủ tuổi,nói gì đến so sánh Sedona với Alphard

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
ủa,thế cùng là con sedan cỡ lớn như Roll Royce Ghost với con S-class và con Huyndai Equus mà sao giá nó khác nhau vậy
thương hiệu bình dân nhưng ng ta làm xe sang,xe đắt tiền thì có làm sao
Mer làm xe rẻ tiền vẫn bình thường đấy thôi,đừng nghĩ con xe tải,xe 16 chỗ của Mer nó sang hơn của hãng khác nhé.
ở thị trường nào thì Toyota Alphard cũng đắt hơn,sang hơn Mer V-class nhiều
V-class chỉ nên so với Sinnea thôi,so với Alphard thì còn chưa đủ tuổi,nói gì đến so sánh Sedona với Alphard
Pó tay với Bác ! Quan điểm của mỗi người khác nhau, nhưng với Fan "Thánh" thì tất cả chưa đủ tuổi... :D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Pó tay với Bác ! Quan điểm của mỗi người khác nhau, nhưng với Fan "Thánh" thì tất cả chưa đủ tuổi... :D
Mệt bác quá, cơ bản Sedona ko thể so sánh được với Alphard. Vậy cho nhanh. Bác so sánh vớ vẩn. Em với bác kia chỉ nói quá lên cho bác hiểu vấn đề. Không thể so một chiếc được liệt vô siêu xe và một chiếc bình thường rồi nói cũng bảy chỗ mà chiếc kia mắc gấp ba lần.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
vấn đề không phải fans gì. toyota alphard nó ở đẳng cấp khác so với Sedona,Odyysey,Sinnea,V-class rồi bác à.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Mệt bác quá, cơ bản Sedona ko thể so sánh được với Alphard. Vậy cho nhanh. Bác so sánh vớ vẩn. Em với bác kia chỉ nói quá lên cho bác hiểu vấn đề. Không thể so một chiếc được liệt vô siêu xe và một chiếc bình thường rồi nói cũng bảy chỗ mà chiếc kia mắc gấp ba lần.
Cơ bản là Sienna, Sedona là xe dành cho gia đình, trang thiết bị phục vụ cho gia đình, Alphard dành cho Vip, gia đình ko cần Alphard. So sánh vê giá là ko hợp lý.

Hạng B2
6/6/09
194
145
58
Cơ bản là Sienna, Sedona là xe dành cho gia đình, trang thiết bị phục vụ cho gia đình, Alphard dành cho Vip, gia đình ko cần Alphard. So sánh vê giá là ko hợp lý.
Giải thích như bác này thì hợp lý, vì Alphard là xe dành cho vip nên đắt hơn, còn mấy em kia là MPV dành cho gia đình thôi. Nói chung lên phân khúc này thương hiệu nhiều khi không còn chính xác nữa.
Em đã từng chạy Alphard rồi, rất ngon và êm, kể cả con Lexus GS350 của em mà còn đuối với nó, huống chi mấy con kia

• Like
Reactions: Kisilua