Hỏi/Đáp Kỹ Thuật xe Acura MDX 2003 bị hú

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Chào các bác,
Cho mình hỏi mấy hôm nay chiếc acura của mình phát ra tiếng hú trong khoang dộng cơ, mình dừng xe, tắt máy lạnh và tăng ga, tiếng hú tăng theo. Nghe như tiếng nhông hú của xe cub 81 bị mòn vậy. Xin hỏi là nó đang bị gì?
Xin cám ơn.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Chào các bác,
Cho mình hỏi mấy hôm nay chiếc acura của mình phát ra tiếng hú trong khoang dộng cơ, mình dừng xe, tắt máy lạnh và tăng ga, tiếng hú tăng theo. Nghe như tiếng nhông hú của xe cub 81 bị mòn vậy. Xin hỏi là nó đang bị gì?
Xin cám ơn.
Khi chạy hú hay không chạy cũng hú vậy bác ? Bác vào head kiểm tra thôi chứ em không dám phán bừa, nếu cho em phán em sẽ phán sên cam hú.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Khi chạy hú hay không chạy cũng hú vậy bác ? Bác vào head kiểm tra thôi chứ em không dám phán bừa, nếu cho em phán em sẽ phán sên cam hú.
Đứng 1 chỗ cũng hú

Hạng B1
8/4/08
61
14
8
www.ppcvn.com
Trước xe em cũng bị thế, đưa ra gara ở ngoài phán là mòn cụm bi tăng-đơ và chùng dây curoa; em đặt thay là hết bác ah.
(tốt nhất là bác đưa xe vào hãng nhờ kỹ thuật xem giúp, cần thay cái gì thì ra ngoài đặt rồi lại đưa vào hãng họ lắp cho)
Kinh nghiệm là xe Acura ở ngoài ít nên thợ hay phán linh tinh lắm nên nhiều khi không chuẩn, cần gì cứ đưa vào hãng cho chắc ăn, còn thay đồ thì đặt ngoài rồi vào lắp; hôm rồi em vào hãng thay két nước báo giá 41tr, em ra ngoài đặt mất hơn tuần có 14tr rồi vào thay; xe em nằm hãng 1 tuần mà không bị tính phí gì hết, họ chỉ tính công thôi

Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .
Bầu trợ lực phanh hở lòn hơi hú,Ống hơi cũng hú,Lọc dầu hộp số dơ cung hú,máy phát cũng có khi hú,bơm trợ lực cũng có khi hú.Tốt nhất là mang xe đi ktra rồi tìm giải pháp bác ơi

• Like
Reactions: vuhungcomp
Chính xoác. Xe em hôm rồi khi đi Vũng Tàu thì không sao, khi về thấy tiếng hú nghe ghê quá vội mở nắp capo ra kiểm tra thì phát hiện tiếng hú phát ra từ chỗ máy phát. Kiểm tra thấy hai bạc đạn máy phát bị rơ, xử lý nhanh gọn hết 300k thay hai bạc đạn, xe lại êm ái như xưa.