Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe ăn xăng nhiều

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: Xe ăn xăng nhiều

To Bác Sonata: Chắc không ai biết chỗ nào ở BT, PN nên không lên tiếng thôi:D:D Tui cũng ở khu này mà cần chỉnh là phải vô tận 700 Bà Hạt kiếm anh Ba Dậu bác à[8D][8D]

MÁy ì, xe hao xăng hơn bình thường khi bật máy lạnh thường là do thiếu nhớt lốc lạnh (có thể bị rò rỉ) đó bác....không châm nhớt kịp có thể làm cháy cuộn hút (nhẹ) hay hư lốc lạnh luôn đấy[8D][8D]

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Cách kiểm tra Thermotstat hình như em đã đề cập trong E-Gara rồi, nếu bác không tìm thấy thì em nói lại cho bác cũng được...!:)
Bác tháo nó ra, nấu 1 nồi nước sôi sùng sục và thả nó vào, nếu nó không suy suyển gì hết thì nghĩa là nó "tiêu" rồi, còn nó có mở ra (biên độ mở khỏang 3-5mm là OK !) thì là còn ngon...!
Mà xe bác em chỉ sợ là đã bị tháo mất rồi chứ chả chơi, chứ xe dù còn quạt tự động nhưng nước vẫn nguội ngắt là không ổn rồi...![&:]

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

Nhưng nếu garati mà ở 1200rpm là cao quá cộng với máy nguội thì xe bác chắc là vẫn tốn xăng thôi. bác nên giảm bớt garangti xuống khoảng 800 thôi.

Bác Mai ôi, xe của em garati ở mức rất thấp (gần về 0). Chỉ khi máy vào vòng tua, tiếng máy rồ lên khoảng 1-2 phút thì đạt khoảng 800. Sau đó lại xuống thấp. Như vậy có cần chỉnh garati lên không?

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Cái này phải nhờ tới bác sĩ rồi. Nhưng tôi thường chỉnh garati nhỏ nhất có thể mà xe không rung, máy không chết, xe tôi khoảng 800-900 thì thấy ổn nhất

Không hiểu ý bác lắm, "chỉ khi vào vòng tua" là như thế nào, do bác đạp ga hay là do máy lạnh chạy.

Tập Lái
16/12/04
30
0
0
Berlin

Chuc em va gia dinh sang nam moi co suc khoe doi dao ,hanh phuc va an nen lam ra.

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

ORIGINAL: lekimphong

Chuc em va gia dinh sang nam moi co suc khoe doi dao ,hanh phuc va an nen lam ra.

???[8|][8|][8|]