Tập Lái
27/5/11
33
33
18
Xe số tự động thì cứ D mà chạy thôi bác. Cần chi chuyển số bán tự động cho rắc rối. Đối với xe du lịch đời mới như bgio thì có xuống đèo (VD: đèo Bảo Lộc) cũng chẳng cần qua bán tự động. Cứ tà tà để số D xuống cũng đc.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Xe số tự động thì cứ D mà chạy thôi bác. Cần chi chuyển số bán tự động cho rắc rối. Đối với xe du lịch đời mới như bgio thì có xuống đèo (VD: đèo Bảo Lộc) cũng chẳng cần qua bán tự động. Cứ tà tà để số D xuống cũng đc.
Ờ chạy kiểu đó hên thì vừa hết đèo về thay bố thắng.
Còn mà hên nữa thì đó là lần cuối cùng dc đổ đèo.
Mấy cái số L - 2 - 3 chắc thằng hãng bị khùng gắn thêm nhìn cho vui mắt

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Dốc hầm không cần thiết, lái mới dễ mất tập trung

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Cx5 toàn để D chạy hết các đèo. Hơi đâu chuyển qua bán tự động. Mấy cái đèo bảo lộc hay pren có dốc lắm đâu.

• Like
Reactions: diendankinhte
Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Số sàn cũng phải rà thắng dù là xuống tới số 1, việc rà thắng xuống dốc TTTM, hầm chung cư không có gì là sai trái hết, vài chục mét một cái dốc ko đủ sức làm cháy bố hoặc sôi dầu thắng đâu, tuy nhiên là vẫn phải về số thấp và ko cắt côn hoặc về N khi xuống dốc. Dốc cao như TTTM gặp lúc trời mưa đổ xuống ko có số đạp thắng gấp nó bó bánh lôi xe đi rất nguy hiểm.

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Chúc mừng bác sẻ được hảng film Fast and Furious mời đóng cascadeur đổ đèo.:eek:

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Các bác có ai dùng cruise control để xuống dốc không?
?? Cruise tác dụng gì bác??
Cruise phải đi tốc độ phải tầm 50-60 mới kích hoạt được. Mà tốc độ đấy + dốc thì xe lao như điên