Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Năm 2011 e mua xe 1 tỉ, bây giờ bán lại đc khoảng 600, nếu cũng năm ấy e ko mua xe gửi ngân hàng thôi thì giờ có 1 tỉ 4. Vậy 6 năm e mất 800 triệu. Ahihi giờ méo mua xe nữa
Bắt đầu từ năm 2011 mà bác quyết định nhịn ăn, nhịn mặc nhìn chơi thì giờ bác lên trển rồi, một đống tiền tiết kiệm của bác để cho thằng khác xài rồi bác ơi.
Kiếm tiền là để tiêu tiền, không phải chúng ta mài đầu đi làm mỗi ngày là để gửi tiền vào ngân hàng. Với suu nghĩ của bác thì đến giờ bác mua xe thì 5 năm sau bác cũng lỗ y chang như bác mua xe 5 năm trước thôi. Trước sau gì cũng mua, trước sau gì cũng lỗ, nhưng thời gian cuộc đời bác là có hạn, người ta bảo " đời người như bóng câu qua cửa sổ" thử hỏi đời bác còn được mấy cái 5 năm nữa mà đợi chờ?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tiền là để mua mua những trải nghiệm, mua vật chất phục vụ mình. Nếu không phải như vậy thì tiền chỉ là tờ giấy lộn vô dụng, có ý nghĩa gì chứ? Nếu chỉ cần ăn uống để sống thì chả cần phải kiếm tiền đâu, về rừng săn bắn hái lượm cũng không chết đói được đâu.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
ý em là xe cũ tụt giá đó bác :))
Nếu xe mới không giảm thì khó có cơ hội xe cũ giảm bác. Nhưng mà bác mua pickup 2013 trở lại vẫn tốt chán, giá ngon. Nhưng mà nếu không có nhu cầu chở hàng, đi công trình thì mua mấy xe cũ loại khác giảm nhiều hơn mà bác?

Tập Lái
12/5/17
43
13
8
56
Bán tải mất giá hơn xe khác vì có thời hạn sử dụng và phí trước bạ thấp.Trung bình 3 năm đầu mỗi năm mất 50-60 triệu

Hạng B2
2/12/16
129
291
63
34
Nếu xe mới không giảm thì khó có cơ hội xe cũ giảm bác. Nhưng mà bác mua pickup 2013 trở lại vẫn tốt chán, giá ngon. Nhưng mà nếu không có nhu cầu chở hàng, đi công trình thì mua mấy xe cũ loại khác giảm nhiều hơn mà bác?
em h đang đợi thuế giảm chút lụm thêm con pickup nào rẻ rẻ bản base đi làm hàng bác ạ, nhà có 2 con rồi, lợi cái đi giờ cao điểm ko bị cấm như xe tải, vì em đi buôn bác ạ

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Năm sau hoặc vài năm nữa chính phủ ra quy định xe tải biển số C D chỉ chạy như xe tải, ngoài giờ cao điểm mới được vào TP, thì lúc đó người người bán tháo xe tải. Xe cũ còn khoảng 200tr cũng ko ai mua vì nó ko hiệu quả bằng xe tải chuyên dụng
KIA 2,5 tấn mua đập hộp có 350tr thôi, đóng thùng kín, lắp máy lạnh luôn. :D

• Like
Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Bắt đầu từ năm 2011 mà bác quyết định nhịn ăn, nhịn mặc nhìn chơi thì giờ bác lên trển rồi, một đống tiền tiết kiệm của bác để cho thằng khác xài rồi bác ơi.
Kiếm tiền là để tiêu tiền, không phải chúng ta mài đầu đi làm mỗi ngày là để gửi tiền vào ngân hàng. Với suu nghĩ của bác thì đến giờ bác mua xe thì 5 năm sau bác cũng lỗ y chang như bác mua xe 5 năm trước thôi. Trước sau gì cũng mua, trước sau gì cũng lỗ, nhưng thời gian cuộc đời bác là có hạn, người ta bảo " đời người như bóng câu qua cửa sổ" thử hỏi đời bác còn được mấy cái 5 năm nữa mà đợi chờ?
Mình ko thuộc dạng nghèo đói mà bảo nhịn ăn nhịn mặc. Như nào là hưởng thụ, nông dân thì hưởng thụ kiểu nông dân, mà giàu hưởng thụ kiểu giàu. Chưa chắc ai sướng hơn ai đâu nhé. Đâu phải cứ có xe hơi mới là hưởng thụ. Có những ông tích cóp cả chục năm mua đc cái xe hơi thì có gọi là hưởng thụ ko.
2 nữa là tiền tính gửi ngân hàng thì gọi là rẻ như bèo. 1 tỉ năm ấy mà đầu tư thì giờ có 4-5 tỉ rồi. Đầu tư rủi ro thấp ấy nhé.
mình ko bảo là ko nên mua xe, ý mình là cái giá cho cái xe hơi quá đắt. Ai ham làm giàu thì nên chậm lại hoặc mua xe rẻ thôi. Ai cảm thấy kinh tế ngon rồi hoặc là chỉ cần vậy thôi có thể hưởng thụ tuỳ ý. Cá nhân mình nếu có thay xe cũng phải lâu lâu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like