Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mình ko thuộc dạng nghèo đói mà bảo nhịn ăn nhịn mặc. Như nào là hưởng thụ, nông dân thì hưởng thụ kiểu nông dân, mà giàu hưởng thụ kiểu giàu. Chưa chắc ai sướng hơn ai đâu nhé. Đâu phải cứ có xe hơi mới là hưởng thụ. Có những ông tích cóp cả chục năm mua đc cái xe hơi thì có gọi là hưởng thụ ko.
2 nữa là tiền tính gửi ngân hàng thì gọi là rẻ như bèo. 1 tỉ năm ấy mà đầu tư thì giờ có 4-5 tỉ rồi. Đầu tư rủi ro thấp ấy nhé.
mình ko bảo là ko nên mua xe, ý mình là cái giá cho cái xe hơi quá đắt. Ai ham làm giàu thì nên chậm lại hoặc mua xe rẻ thôi. Ai cảm thấy kinh tế ngon rồi hoặc là chỉ cần vậy thôi có thể hưởng thụ tuỳ ý. Cá nhân mình nếu có thay xe cũng phải lâu lâu.
Dạ, nếu bác không cảm thấy có xe là hưởng thụ thì em đồng ý với bác. Em chỉ nói kiểu suy nghĩ trì hoãn đam mê vì tính toán lãi suất gửi ngân hàng là không nên và không đúng mục đích của đồng tiền.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bán tải thời hạn 25 năm thì phải mất giá hơn chứ, nhưng mà cân nhắc cái nào hợp với mình thì rước về thôi nghĩ nhiều chi cho cực vậy
Niên hạn đâu liên quan gì đâu bác. Xe con cũng có ai đi 25 năm đâu.
Bán tải được cái hiện giờ phí đăng ký siêu rẻ, chỉ 20 triệu là đủ cả trước bạ và biển số. Nên nếu đi 3 năm bán lại sẽ mất ít tiền hơn oto con.
Ví dụ mua con oto con 800 triệu giờ mất tầm 110-120 triệu tiền trước bạ và biển. Như vậy đã hơn bán tải 100 triệu rồi.
Nhưng mua xe chốt lại là phục vụ nhu cầu của mình. Ai mua đúng nhu cầu sử dụng thì sẽ thấy xài xe rất sướng. Các bác hay kêu đi xe thế nọ thế kia là vì mua xe ko đúng nhu cầu.
bác chủ nên cân nhắc nhu cầu, chứ ko có nhu cầu mà chỉ mua xe vì có đủ tiền để mua thì dù sau sử dụng bán lại mất 50 triệu so với giá mua vào thì bác cũng vẫn tiếc thôi.

Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Bán tải chỉ giữ giá khi có một trong hai điều kiện:
1. Bỏ thời gian lưu hành 20-25 năm thành lưu hành vĩnh viễn.
2.Tăng thuế TTĐB nhé bác.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
2011 mua Bitcoin mất 1 tỷ ($1/BTC) giờ có 8200 tỷ ~ 360M USD ($8200/BTC)
2011 mua con Lead mất 40 triệu, giờ bán lại được 15 riệu, mừng thấy mẹ

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Niên hạn đâu liên quan gì đâu bác. Xe con cũng có ai đi 25 năm đâu.
Bán tải được cái hiện giờ phí đăng ký siêu rẻ, chỉ 20 triệu là đủ cả trước bạ và biển số. Nên nếu đi 3 năm bán lại sẽ mất ít tiền hơn oto con.
Ví dụ mua con oto con 800 triệu giờ mất tầm 110-120 triệu tiền trước bạ và biển. Như vậy đã hơn bán tải 100 triệu rồi.
Nhưng mua xe chốt lại là phục vụ nhu cầu của mình. Ai mua đúng nhu cầu sử dụng thì sẽ thấy xài xe rất sướng. Các bác hay kêu đi xe thế nọ thế kia là vì mua xe ko đúng nhu cầu.
bác chủ nên cân nhắc nhu cầu, chứ ko có nhu cầu mà chỉ mua xe vì có đủ tiền để mua thì dù sau sử dụng bán lại mất 50 triệu so với giá mua vào thì bác cũng vẫn tiếc thôi.
THực tế chả ai đi 1 con xe tải hay du lịch quá 20 năm cả (rất ít) nhưng mà khi nhắc tời chữ "tải" thì nó luôn luôn gợi nhớ đến niên hạn sử dụng. Vì vậy ngta có cớ để ép giá, để càng lâu ép càng kinh.
Vì vậy nếu bác chủ thớt mua xe để "giữ giá" thì đi cmn Uber hay Grab, ko thì thuê xe bán tải mà đi.
E khuyên chân thành

Hạng B2
2/11/17
107
8
18
31
THực tế chả ai đi 1 con xe tải hay du lịch quá 20 năm cả (rất ít) nhưng mà khi nhắc tời chữ "tải" thì nó luôn luôn gợi nhớ đến niên hạn sử dụng. Vì vậy ngta có cớ để ép giá, để càng lâu ép càng kinh.
Vì vậy nếu bác chủ thớt mua xe để "giữ giá" thì đi cmn Uber hay Grab, ko thì thuê xe bán tải mà đi.
E khuyên chân thành
Cũng có phần đúng.
Cơ bản hàng dùng rồi thì giá phải giảm.
Nhưng mà nhiều hay ít thì các bác tham khảo trên mạng.
Thông tin rất nhiều. Mà nếu có hãng rớt ít . Mà xe anh chạy không giữ thì sao mà có giá tốt đươc.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Sao ko hỏi xe bán tải đi có sướng bằng sedan ko nhỉ? sợ mất giá thì mua con rẻ nhất. tiền dư mang đi đầu tư kinh doanh. 5 năm năm sau dư tiền mua con xe mới
Note: ko có nhu cầu chở hàng hóa chỉ đi làm loanh quanh, cuối tuần hay cuối tháng chở vợ con vi vu gần gần thì đừng có ham hố bán tải làm gì. Nặng nề, cồng kềnh, đi rằn sóc gần bằng xe tải, ghế sau ngồi dựng đứng như xe tải. (Em dân kinh doanh chạy đủ các loại bán tải rồi nên các pác đừng chém gió là bán tải êm ái nhé. Hiện em đang chạy navara EL mà khoản êm ái còn phải gọi sedan bằng cụ)

Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Bản thân bác 5 năm sau chắc gì còn giá mà giữ, nói gì đến đồ vật :)