Hạng B2
15/5/19
117
547
94
Đã là người tham gia giao thông thì không tránh khỏi việc xảy ra những tình huống gọi là "vui ta mà không được lòng người", muốn đi nhanh hơn người khác thì phải gây ức chế cho những người tham gia cùng.

Xe bán tải, vì sao hay bị ghét?

Và em chắc là các bác đã không dưới một lần xem được những video hay bắt gặp những cá nhân đi xe luôn muốn đi nhanh hơn và thái độ bố thiên hạ. Mà tỉ lệ diễn viên chính trong những clip đó "xe bán tải" chiếm số lớn.

Phải công nhận nhiều người có cái nhìn không mấy thiện cảm về xe bán tải, không phải tự nhiên các cánh tài xế lại có hướng phân biệt xe bán tải vì một vài lí do sau đây.

Thứ nhất những xế bán tải mang suy nghĩ xe mình là xe tăng, có thể trèo đèo lội suối, mạnh hơn xe khác, nên họ đi theo kiểu....bố không sợ ai. Xe cao lớn, xung quanh vững nên không ngại va chạm, đi gần các xe khác thì các xe khác toàn phải nhịn. Các anh bán tải lạng lách, vượt lên, bấm còi, nhấp nhấp trước đầu xe người khác nhưng vì người ta sợ mất tiền thăm garage nên họ né.

Cái này với chính xác này. Thực ra đi bán tải xe nó cứng cáp, gầm nó cao nên luôn có tâm lý đi rất tự tin, và bác tài nào chắc cũng có tâm lý đó. Nếu là xe khác thì sợ đâm, đụng, sạn gầm thế đi nắn nót ngay mà.

Bên cạnh đó ngoài những bác tử tế, có ý thức giao thông tốt thì không thiếu những "tay chơi khét lẹt" chiếm số đông nên chạy ẩu, đã là tay chơi thì khi chạy xe cũng có phong cách riêng để người khác biết mình là tay chơi, đường là của mình nên phóng nhanh, lấn làn, chạy nữa làn trong nữa làn ngoài cho độc lạ. :rolleyes:

Chưa kể nhiều chiếc xe bán tải đã cao hơn nữa cái xe người khác lại thích gắn đèn led bar, gắn vì sở thích không ai ý kiến nhưng các anh lại thích bật khi đi trong phố - xe đối diện nhìn mù mắt luôn. Chuẩn combo hủy diệt cho các xe đối diện.

Điều đặc biệt là xe cao nên không sợ các thể loại ngập nước. Em mấy lần được chứng kiến mấy bác đang đi ngược chiều đường trên cao phi nhanh qua vũng nước. Các xe ngược chiều như được rửa xe miễn phí luôn.:):)

Mặc dù cái xe nó chả có tội tình gì nhưng một số người lái nó đang biến nó thành thứ tệ hại trên đường. Xe không có tội nhưng những người nhảy lên lái xe ý sẽ sinh ra cái kiểu chạy bố đời.

Thực lòng em cũng càng ngày càng ít có thiện cảm với xe bán tải, độ đèn đá pha mù chiều ngược lại, đè đầu chạy ẩu,.... ra đường giờ thấy bán tải e cũng nem nép mà vẫn nơm nớp sợ. Có đi 2 bánh gặp các anh đấy thì tránh sớm chứ cà khịa là lãnh hậu quả liền.

Theo các bác ngoài những lí do trên còn lí do nào khiến các tài xế ngày càng có cái nhìn mất thiện cảm với xe bán tải

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Em đang đi bán tải. Mua sử dụng đúng mục đích của xe. Hàng ngày cày cuốc chở gạch trang trí đi kiếm lúa. Cuối tuần chở vợ con lòng vòng du lịch, ăn uống, mua sắm.... em chạy đoàng hoàng ko hề hổ báo. Mà tính em nhát chết mẹ hổ báo với ai
Phải nói đi bán tải rất đã. Cảm giác phóng khoáng, không xót xe. Ra đường trường đạp ga con bán tải cảm giác rất khoáng đạt khó tả.
Nhiều lúc cũng chán bán tải. Nhìn các con khác nó bóng bẩy. Ngồi nên xe mình sao nó chán. Mà khi cảm giác nó chán rồi thì sao cái xe nó nặng nề, ì ạch, to đùng đi lắc ngang lắc dọc. Về nhà suy nghĩ chắc bán đi mua con xe tải nhỏ chở hàng + con xe 5 chỗ chở gia đình đi chơi. Nhưng cuối cùng vẫn ko lỡ bỏ bán tải. 1 chiếc xe quá đa năng đối với gia đình em. Vậy là lại tiếp tục gắn bó

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Có lần em ngồi chung xe bán tải với thằng cùng Cty lái, nó nhập vào bùng binh mà cắt ngang đầu xe đang ở trong bùng binh, em nhắc thì nó bảo xe mình to nên sợ gì, cứ đè khắc tụi nó nhường.

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Mình lúc trước chạy rất đàng hoàng, nhưng từ khi cơ quan mình sắm bán tải, lại còn bán tải biển số xanh, mình xem cái xe mình như xe tăng thật sự, đua với cấp cứu, lấn làn 2 bán, cà khịa giao thông, chạy 100 trên đường cộng hoà, xỏ 1 lúc 4 lane trên quốc lộ 51, lấn làn quốc lộ 20, xuống phà miền tây đè đầu xe con cóc. Công nhận xe bán tải quá khoẻ, lỡ có va chạm thì cũng chỉ là cái thùng nên thoải mái tạt đầu. Chỉ mới có là ranger XLS AT thôi. Xe có 700tr nhưng sẵn sàng khiêu chiến với bất cứ thằng nào nhỏ mà láo.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Mình lúc trước chạy rất đàng hoàng, nhưng từ khi cơ quan mình sắm bán tải, lại còn bán tải biển số xanh, mình xem cái xe mình như xe tăng thật sự, đua với cấp cứu, lấn làn 2 bán, cà khịa giao thông, chạy 100 trên đường cộng hoà, xỏ 1 lúc 4 lane trên quốc lộ 51, lấn làn quốc lộ 20, xuống phà miền tây đè đầu xe con cóc. Công nhận xe bán tải quá khoẻ, lỡ có va chạm thì cũng chỉ là cái thùng nên thoải mái tạt đầu. Chỉ mới có là ranger XLS AT thôi. Xe có 700tr nhưng sẵn sàng khiêu chiến với bất cứ thằng nào nhỏ mà láo.
toàn nghe bác kể chuyện đè đầu cưỡi cổ người ta chứ có thấy ai láo trong câu chuyện của bác đâu.