Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Không biết các bạn có để ý, hình như thuế của loại nầy ... được ưu đải, do đó họ mới xữ dụng. Và điều nầy nói lên gì ? Vẩn còn phân biệt dù 2B, 4B, bán tải, nói chung là luật lệ không nhất, xe lớn đền xe bé .... phạt thì 4B hơn 2B ... còn rất nhiều
Bán tải nó đeo biển xe tải. Thuế, phí đánh như xe tải

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Tuy xe bán tải thường chạy láo, không khuyến khích như vậy, nhưng về cái an toàn thì nó cũng khá là bố!
Nếu em dư tiền cũng muốn mua 1 chiếc Colorado hay này kia chạy ở những khu vực làm việc công trường, đường xa gập ghềnh này kia.
Dù gì nó cũng quá an toàn gần như không ớn xe nào, kể cả xe công.
Chứ như 1 chiếc SUV mà bị xe công “mất thắng, mất lái, đạp nhầm chân ga” và dộng thẳng vào đuôi thì đẹp đời.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Tuy xe bán tải thường chạy láo, không khuyến khích như vậy, nhưng về cái an toàn thì nó cũng khá là bố!
Nếu em dư tiền cũng muốn mua 1 chiếc Colorado hay này kia chạy ở những khu vực làm việc công trường, đường xa gập ghềnh này kia.
Dù gì nó cũng quá an toàn gần như không ớn xe nào, kể cả xe công.
Chứ như 1 chiếc SUV mà bị xe công “mất thắng, mất lái, đạp nhầm chân ga” và dộng thẳng vào đuôi thì đẹp đời.
Suv với bán tải thường là 1 bác ạ. Dùng chung máy, khung gầm. Như phò tủn với hilux, navara với terra, ranger với everes...
Đó là những con suv đích thực.
Giờ mấy con cuv người ta cũng gọi là suv chả hiểu phân biệt kiểu gì nữa

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Suv với bán tải thường là 1 bác ạ. Dùng chung máy, khung gầm. Như phò tủn với hilux, navara với terra, ranger với everes...
Đó là những con suv đích thực.
Giờ mấy con cuv người ta cũng gọi là suv chả hiểu phân biệt kiểu gì nữa
Đúng rồi SUV với bán tải cùng 1 khung gầm. Cái đó chuẩn.
Máy cũng chung.
Nhưng bán tải nó lòi ra cái thùng đuôi đằng sau.
Cái đó là đáng giá nhất của bán tải ấy.
Mình không có xe bán tải cũng chưa được chạy xe bán tải lần nào.
Nhưng đã có 1 lần được lên ngồi xe bán tải.
Quả thật nó yên tâm lắm luôn.
Trông cái cửa đó, cái mũi mập như lợn đó, với cái đuôi xe to bằng con bò.
Thì xe nào đâm vào xe mình thì chỉ có nước an táng tài xế xe đó!!!
Nên bán tải nó được cái chỗ hay này!
Có dư tiền chút là em mua ngay 1 chiếc Colo hoặc Ranger.
Và tự hứa với lòng rằng sẽ không bao giờ chạy ẩu...dù vẫn biết mình đang ngồi xe bán tải...Há há

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng C
3/12/18
809
2.473
93
Quận 7
Mấy thằng đi xe chở phân .mà nó cứ tưởng nó vip .nó gắn đồ ôi thôi tùm lum món như gánh xiếc .không biết có dám đi Off ngủ bụi rừng rú được ngày nào không thì không biết .chứ dòm cái xe Cải lương chiu không nổi
Có vẻ bác cũng cay cú bọn bán tải nhỉ? có lần em mải đt húc đít mẹ nó, nó nhảy xuống xe nhe răng cười dễ thương.....còn mình banh cái đầu

• Haha
Reactions: triet gpvn
Hạng C
3/12/18
809
2.473
93
Quận 7
Sau khi va vào thằng bản tải..không những bẹp xe, mà bị vợ cả chửi te tua vì nguy hiểm đến bọn trẻ..em quyết định thành đổi sáng bán tải và nghiện nó luôn
Có thể 1 phần do đặc thù của em làm nông dân..nhưng những pha như thế này thì chắc mấy bác khác bó tay
Và 1 điều nữa: đi xe bán tải ít ai dám ăn vạ.......bác đi con Camry mà khẽ va quẹt ở tỉnh xem, dù có đúng thì bác cúng mất khá nhiều thời gian giải thích và đối phương chỉ muốn ăn vạ bác, còn đi bán tải thì đối phương sẽ nhìn các bác 1 con mắt khác
Nên trên này thấy một số bác cay cú bán tải chắc cũng có lý do..hahahaha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Đúng rồi SUV với bán tải cùng 1 khung gầm. Cái đó chuẩn.
Máy cũng chung.
Nhưng bán tải nó lòi ra cái thùng đuôi đằng sau.
Cái đó là đáng giá nhất của bán tải ấy.
Mình không có xe bán tải cũng chưa được chạy xe bán tải lần nào.
Nhưng đã có 1 lần được lên ngồi xe bán tải.
Quả thật nó yên tâm lắm luôn.
Trông cái cửa đó, cái mũi mập như lợn đó, với cái đuôi xe to bằng con bò.
Thì xe nào đâm vào xe mình thì chỉ có nước an táng tài xế xe đó!!!
Nên bán tải nó được cái chỗ hay này!
Có dư tiền chút là em mua ngay 1 chiếc Colo hoặc Ranger.
Và tự hứa với lòng rằng sẽ không bao giờ chạy ẩu...dù vẫn biết mình đang ngồi xe bán tải...Há há
Có thịt là chạy đàng hoàng hơm....người ta bẻo rèng Gần Mực Thì Đen....đến lúc nào đó thành Cao Bồi Vườn không hay bít...à nhe...hehe..

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Có thịt là chạy đàng hoàng hơm....người ta bẻo rèng Gần Mực Thì Đen....đến lúc nào đó thành Cao Bồi Vườn không hay bít...à nhe...hehe..
Thật, đàng hoàng thật!
Mà đang nói đến con người nha!
Còn cái ghế thì...không biết!
Nhiều khi cái ghế có ma!

• Haha
Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Em đang đi bán tải. Mua sử dụng đúng mục đích của xe. Hàng ngày cày cuốc chở gạch trang trí đi kiếm lúa. Cuối tuần chở vợ con lòng vòng du lịch, ăn uống, mua sắm.... em chạy đoàng hoàng ko hề hổ báo. Mà tính em nhát chết mẹ hổ báo với ai
Phải nói đi bán tải rất đã. Cảm giác phóng khoáng, không xót xe. Ra đường trường đạp ga con bán tải cảm giác rất khoáng đạt khó tả.
Nhiều lúc cũng chán bán tải. Nhìn các con khác nó bóng bẩy. Ngồi nên xe mình sao nó chán. Mà khi cảm giác nó chán rồi thì sao cái xe nó nặng nề, ì ạch, to đùng đi lắc ngang lắc dọc. Về nhà suy nghĩ chắc bán đi mua con xe tải nhỏ chở hàng + con xe 5 chỗ chở gia đình đi chơi. Nhưng cuối cùng vẫn ko lỡ bỏ bán tải. 1 chiếc xe quá đa năng đối với gia đình em. Vậy là lại tiếp tục gắn bó
Chờ gạch mà hổ báo, hư hàng về bà cả cho nhừ đòn :D

Ai không biết, em leo lên bán tải tự dưng tăng độ sân xi. Trước chạy mer anh kia chen ngang để dành lên cầu, em nhường ngay và luôn. Còn lúc chạy bán tải chơi khô máu :rolleyes:

• Haha
Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Thằng bán tải đỏ chắc do trâu bò mới có bằng lái nên ngông nghênh, mất dạy thế. Súc vật thì bác có nói, có giáo dục đến đâu vẫn mãi là súc vật