Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bị chết máy giữa đường

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53
Xe BMW 525 E34, không biết sao dở chứng, đang đi ngon trớn tự nhiên chết máy, khởi động đề lại lại bình thường. Thỉnh thoảng bị như vậy. Bugi, dây cao áp, acquy đều mới. Hiện tượng này là sao vậy nhỉ các bác ...

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53
RE: Xe bị chết máy giữa đường

OK. Mình sẽ kiểm tra lại. Hôm trước đi xa đã dính chưởng với cái bơm xăng. Bơm xăng mới, nhưng cái chỗ tiếp xúc kém, gỉ hoen hết cả.

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53

Đã kiểm tra bơm xăng và lọc xăng, nhưng vẫn bị, lần này không chết máy hẳn, mà chỉ bị lịm đi, rồi lại tự động rồ lên. Lấy bình xịt caburator xịt vào chỗ bướm ga ( không biết tôi gọi tên có đúng không, là cái chỗ mình lấy tay ấn vào thì rồ ga lên đó) thì thấy đỡ, đi được chục km không thấy gì. vậy làm sao để giải quyết vụ này triệt để các bác.

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53

Tình hình rất là tình hình. Đã thay lọc gió, đi được khoáng tuần không sao, hôm nay lại bị như thế. Hỏi thợ họ phán ngoài bơm xăng có thể là do nước vào bình xăng. Có thể thế không các bác.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Vẫn có khả năng là nắp bình xăng bị dơ quá nên tắc đường thôn áp cùng vơi bơm xăng yếu cũng có thể gây hiện tượng trên ! Bác kiểm tra thử coi !!!Mà bác có chắc bơm xăng ngon chưa ?
Ngoài ra , chỗ tiếp giáp họng ga và cổ hút gió của BMW làm bằng cao su , nếu nó rách ngầm , cũng rất khó phát hiện , khi chạy nóng , chỗ nứt hở lớn làm mất áp trong CHK cũng dẫn tới hiện tượng trên ! Bác thử lắc mấy chỗ đó coi nó có bị lặc lìa lặc lọi hay không !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53

Bác cho hỏi kiểm tra và làm sạch nắp bình xăng thì làm thế nào, chỉ lau sạch hay phải làm gì nữa ? Bơm xăng mói thay khoảng 6 tháng, dí tai vào nghe thấy tiếng bo8m xăng chạy đều, bình thường.

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

Trích đoạn: Gzelka

Bác cho hỏi kiểm tra và làm sạch nắp bình xăng thì làm thế nào, chỉ lau sạch hay phải làm gì nữa ? Bơm xăng mói thay khoảng 6 tháng, dí tai vào nghe thấy tiếng bo8m xăng chạy đều, bình thường.
:mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53

Cám ơn các bác, cuối cùng vẫn là tại bơm xăng, em mua phải quả bơm ( Bosh hẳn hoi các bác ạ) đểu mới dùng hơn 6 tháng đã chết rồi. Đau túi quả, hơn 100 mỹ quả bơm chứ ít ỏi gì đâu. Lần này em chơi hãng Piersburg