Hạng B1
15/5/11
63
0
6
Xe Captiva bị xì nhớt thướt lái ghé vào hãng tụi nó bảo không nên sửa mà phải thay mới (tốn khoảng 25 triệu) Nếu để như vậy chạy có nguy hiểm không các bạn.

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Chào Bác,

Xe Em MAGNUS bữa trước cũng bị chảy nhớt do trời tối em quan sát kém bị sụp nắp cống! Sau đó lái xe mà trợ lực giảm dần đến 2 ngày sau thì em cảm nhận mất trợ lực, lúc đó quay rất nặng nên chạy chậm vào hãng, họ bảo thay mới khoảng 15 triệu, phục hồi khoảng 4 triệu và bảo hành 6 tháng.

Em chọn cách phục hồi. Tuy nhiên em nghĩ phần phục hồi là do mấy chú thợ tháo ra rồi đem ra ngoài làm đó. Hiện tại đã sử dụng sau 1 năm thấy không vấn đề gì bác ạh. Em làm ở GM Sư Vạn Hạnh.

Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
Chào bác
Không biết thước lái của bác va chạm hay sử dụng lâu ngày bị mòn ty mà chảy nhớt.
Còn xe Zace của em chảy nhớt do mòn ty, vào Toyota Tân Cảng nó bảo phục hồi mạ ty - thay phớt hết 6 triệu, làm hết 3 ngày. Em chưa có thời gian làm, vậy là cứ chạy, lâu lâu lại kiểm tra châm dầu, cũng 3 tháng rồi
Yên tâm đi bác, không lo đâu, nhưng nhớ kiểm tra dầu.
Hãng GM sao chơi khó khách hàng vậy, chỉ có thay thế mà không phục hồi

Hạng D
30/11/10
3.968
56.358
113
Xì nhớt mà thay luôn thước lái mới thì đúng là quá ... sang! Không biết bác đem vào đại lý nào? Chắc bác gặp thằng kỹ thuật trời ơi mới thế, chứ mình chưa thấy ai chỉ bị xì nhớt mà kêu thay luôn cả cái thước lái! Bác vào SVH hay Đông Đô Thành thử xem. Còn giá nguyên bộ thước lái 25tr thì đúng rồi bác, nhiều hãng khác còn mắc hơn nhiều.

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Bac đem ra gara ngoài kiễm tra xem thế nào.Hư gì thay đấy,chứ thay cả cụm như vậy tiền nào chịu nổi