28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Mùng 3/10/2015 mình bị CSGT thổi ở QL51 đi hướng Vũng Tàu Bà Rịa. Lỗi nhẹ, lập biên bản, CSGT giữ cavet. Họ cho mình thông tin để chuyển khoản khi về TPHCM. Mình đã chuyển cho Bưu Điện Bà Ria 2 lần. Lần đầu sai nội dung (8007 thay vì 800,). Họ bảo chưa nhận được. Lần 2 mình chuyển đúng nội dung yêu cầu. Vietcombank báo cả hai lần họ đều đã nhận được. Họ nói chưa. Lý do: phải chuyển khoản qua ngân hàng Agribank. Mình gửi qua Vietcombank. Vì chưa nhận được nên họ chưa chuyển tra cavet se cho mình.

BBVPHC có đề ngày 10/10/2015 là hạn chót để nộp phạt. Cho mình hỏi, xe chạy khi cavet đang bị CSGT giữ thì có vi phạm luật không?

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Nếu thời hạn đóng phạt còn, thì bác cứ cầm giấy mà chạy nhé (miễn đừng bị lố ngày). Vì giữ là để phạt hành chính, chứ kg phải giam bằng. Nếu trong biên bản ghi giam bằng 30, 60 ngày thì bác mới kg đc chạy.

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
nếu a sợ thì quăng 500k dza .. cứ lên xe nằm ngủ.. chuyện còn lại để e lo :3dcuoi:

Sợ thì không vì rất ít khi bị CSGT túm. Khi túm, khả năng cao là các bạn đấy sẽ để mình đi. Đây là lần vi phạm đầu tiên trong khoảng 3 năm. Bẩy năm vừa qua, mình bị CSGT tuýt 14 lần. Năm sáu lần đầu CSGT thắng vì mình chưa nắm rõ 1 số khác biệt giữa luật giao thông Việt Nam và Bắc Mỹ. Năm, sáu lần sau mình thắng. Không phải mình giỏi. Tại mình chạy đúng luật. Khi sai, mình không cãi. Nộp phạt, rút kinh nghiệm. :)