Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
NGƯỜI VIỆT NAM CHÂN CHẤT THẬT THÀ, ĐẬM ĐÀ TÌNH NGHĨA

Xe con ép đầu xe tải cứu trợ dừng lại, tài xế xe tải nhận về cái kết ấm lòng

"Hôm qua, lúc xe tải chở hàng hoá cứu trợ về miền Trung của em, đang chạy bon bon trên đường. Tự dưng có chiếc xe hơi màu xanh vọt lên tấp ép đầu xe dừng lại

Em còn đang hoang mang chưa biết chuyện gì xảy ra thì chủ nhân chiếc xe hơi màu xanh bước đến dúi 2 triệu vào tay bác tài, nói vội: “Đi cứu trợ miền Trung hả em? Anh gửi 2 triệu bồi dưỡng bác tài ăn uống dọc đường, bình an nghen!”

Trời má, có ai bị ép xe mà thấy ấm lòng như tui không, yêu người Việt mình quá

Lâu lâu có mấy câu chuyện dễ thương thật sự đấy các bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/6/16
707
1.280
93
Anh thật tốt bụng, nhưng mong anh đừng làm lại trò đó một lần nào nữa. Nói xui cái xe nó mất thắng cái thì 2tr không đủ lo hậu sự đâu anh :))

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Anh thật tốt bụng, nhưng mong anh đừng làm lại trò đó một lần nào nữa. Nói xui cái xe nó mất thắng cái thì 2tr không đủ lo hậu sự đâu anh :))
Mất thắng thì ít khi xảy ra. Chắc là bác tài xe màu xanh cũng ép xe cứu trợ từ từ chứ không thắng cái "kịt" đâu. Người tốt mà ! Tôi tin tưởng vậy!

• Like
Reactions: nttanmam and TamQuy
Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ép nhẹ nhàng thôi bác ơi, ai lại làm cái rầm thì nói làm gì nữa, mà chắc cũng giơ tay làm hiệu nữa chứ. Ngoài lề chút là lại có 2 cơn bão sắp vào, haiza, cạn lời.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Mất thắng thì ít khi xảy ra. Chắc là bác tài xe màu xanh cũng ép xe cứu trợ từ từ chứ không thắng cái "kịt" đâu. Người tốt mà ! Tôi tin tưởng vậy!

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Người tốt vẫn còn rất nhiều trong XH này. Chúc bác vạn dặm bình an đi miền Trung cứu hộ đồng bào. Chúc bác xe xanh gặp nhiều may mắn.