Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Cái màn hình của em buổi sáng thì nó bị disable như nài
Xe CR-V mới và đôi chút cảm nhận

Buổi tối thì nó bình thường ko bị disable. Em ko bít nó bi sao luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
View attachment 2372920
Màn em thì nó không tự chuyển độ sáng Ngày Đêm theo đèn đc bật tắt.
Tra forum nước ngoài thì kêu reset bằng rút cọc bình sẽ giải quyết mà ở nhà tự làm làm biếng quá.

• Like
Reactions: Solie
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
View attachment 2372920
Màu xám là ko cho chọn phải ko bác? Bác xem thử có về P chưa? Cái nữa là bỏ đèn ở chế độ auto, có mấy bác để chế độ đó + tính năng nhạy sáng của màn giải trí để cao nhất nên đi ngoài trời nắng nó bị loạn cào cào

Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Màu xám là ko cho chọn phải ko bác? Bác xem thử có về P chưa? Cái nữa là bỏ đèn ở chế độ auto, có mấy bác để chế độ đó + tính năng nhạy sáng của màn giải trí để cao nhất nên đi ngoài trời nắng nó bị loạn cào cào
Đúng rồi Bác. Nó ko cho chọn. Và chức năng tự động lock cửa khi ra khỏi xe nó cũng ko hoạt động lun.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Đúng rồi Bác. Nó ko cho chọn. Và chức năng tự động lock cửa khi ra khỏi xe nó cũng ko hoạt động lun.
Bác thử chọn Factory Reset Settings xem, nếu reset rồi mà vẫn điên thì buộc lòng phải về hãng rồi. Chọn CRV vì tin tưởng nó lành ít lỗi mà vào đây làm em thấy chột dạ quá

• Like
Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Bác thử chọn Factory Reset Settings xem, nếu reset rồi mà vẫn điên thì buộc lòng phải về hãng rồi. Chọn CRV vì tin tưởng nó lành ít lỗi mà vào đây làm em thấy chột dạ quá
Hôm nai em nó lại bình thường rồi.
Xe CR-V mới và đôi chút cảm nhận

• Love
Reactions: No[2]
Hạng B1
11/2/09
73
47
21
42
Đọc bài nhiều khi không biết các bác mới chạy xe lần đầu và mua CRV hay cố tình dìm hàng. Mình xin share tiêu thụ xe mình, mua tháng 3/2019, giờ hơn 4 vạn, xe chỉ dùng chạy đi làm, hè đưa vợ con đi chơi. Đây là chụp lại ít nhất lịch sử 3 trip A mà mình có lưu. Mình có thói quen sau mỗi lần bảo dưỡng, thay dầu lại reset trip A, mỗi lần đổ xăng (500k/lần) reset trip B. Bảng các bạn thấy là tiêu thụ xăng trung bình cho toàn bộ quãng đường mỗi trip A đi. Xe chỉ lưu được 3 trip A gần nhất. Tiêu thụ loanh quang 7l/100km, càng về sau càng ít. Hiện trip A gần nhất mình đạt tb 6,8l/100km, hiện chạy hơn 6000km rồi.

Attachments

• Like
Hạng B1
11/2/09
73
47
21
42
Cao tốc chạy đều k cần máy nhạy mới nên bật, trong phố nó chỉnh chân ga lừ đừ máy yếu, máy lạnh yếu cho bớt tiêu hao nhiên liệu. Thật ra thì vẫn tốt cho chạy phố, nhưng mà nhiều lúc dừng đề pa lại chạy bực lắm. Cá nhân không bao giờ bật.
Máy 1,5 bản chất đã nhỏ, tiết kiệm, theo mình không cần dùng Eco, kể cả chạy phố, Hãng để vậy mục đích quảng cáo là chính, vì nếu dùng chạy rất ỳ. Các xe như Vinfast Fadil 1.4 có cần Eco quái đâu.

• Like