Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Vì nhiều người có tính sính ngoại, cái gì cũg so sang tây. Nhưng k ngẫm lại mình, đất nc’ phát triển được bao năm, mình đã làm gì đóng góp đc chưa, hay cứ chỉ lên mạng là xứ giãy chết r so sánh cuộc sống bên tây bên tàu. Nhiều lúc cứ lặng im đi qa nhưng công nhận là nhiều thật
Thua. Mỗi lần có ai nói gì cũng bị hỏi câu đã làm được gì chưa.

Thưa bác. Đi làm đóng thuế mửa mật ra là đóng góp cho đất nước đó bác. Mấy bác trong đây mỗi lần mua 1 chiếc ô tô đều tặng lại nhà nước 1 chiếc đó không phải là đóng góp sao bác.

Nguỵ biện :D

Hạng B2
20/1/16
142
52
28
35
Trên diễn đàn này sao có nhiều cụ dùng từ "xứ thiên đường và xứ giãy chết " là sao nhỉ, để chứng tỏ điều gì?? Bác nào giải thích dùm e cái??
Ý nói xe giá cao hơn gấp 2 3 . 150 k usd thì có thể lên 300k 500k . 6 tỷ hoặc 10 tỷ hiểu không bác

• Like
Reactions: Thuykien
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Trên diễn đàn này sao có nhiều cụ dùng từ "xứ thiên đường và xứ giãy chết " là sao nhỉ, để chứng tỏ điều gì?? Bác nào giải thích dùm e cái??
Bác k hiểu nghĩa là bác đang ở thiên đường đấy!:)

• Like
Reactions: sonsaa
21/9/11
1.659
31.132
113
Không có thêm chỗ ngồi sao bán được ở Việt Nam, 1 chú áp tải hàng, 1 chú lơ để phát bánh mì dọc đường chứ!

Hạng C
1/5/10
609
233
43
Đồng ý bác là nghe 2 cụm từ đó xàm lông vãi

Tập Lái
2/5/11
7
6
3
Vì nhiều người có tính sính ngoại, cái gì cũg so sang tây. Nhưng k ngẫm lại mình, đất nc’ phát triển được bao năm, mình đã làm gì đóng góp đc chưa, hay cứ chỉ lên mạng là xứ giãy chết r so sánh cuộc sống bên tây bên tàu. Nhiều lúc cứ lặng im đi qa nhưng công nhận là nhiều thật
Vậy thì im lặng tiếp đi, mở miệng nói tào lao. Đi làm bị trừ thuế, mua hàng bị trừ thuế, tiền thuế đó dùng để xây dựng đất nước và tiền thuế đó là thu của người dân đó ấy ơi....!