Hạng B2
20/1/16
142
52
28
35
Vậy thì im lặng tiếp đi, mở miệng nói tào lao. Đi làm bị trừ thuế, mua hàng bị trừ thuế, tiền thuế đó dùng để xây dựng đất nước và tiền thuế đó là thu của người dân đó ấy ơi....!
:p:p:p:p

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Vậy thì im lặng tiếp đi, mở miệng nói tào lao. Đi làm bị trừ thuế, mua hàng bị trừ thuế, tiền thuế đó dùng để xây dựng đất nước và tiền thuế đó là thu của người dân đó ấy ơi....!
Chính xác
Mua mỳ gói về ăn còn phải chịu 1 đống thuế bên trong mới cấu thành nên giá của gói mỳ. Vậy thuế đi đâu hết. Trong khi ko làm được bất cứ thứ gì. Làm đường thì BOT è cổ dân ra thu thuế, làm cái gì lớn lớn chút như cầu hay đường cao tốc thì toàn vốn đi vay của bọn nước ngoài, vậy toàn bộ thuế của dân đâu????? Trong khi mấy cái trường học có vài chục tỷ 1 cái trường to vật vã cũng éo xây nổi để cho con em học. Hay đang thực hiện chính sách ngu dân cho dễ cai trị như triều tiền. Ah mà ko mình với anh triều tiền là 2 anh em mà. Cùng theo đường lối XHCN

• Like
Reactions: led các loại
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Đúng rồi e cũng thấy nó xàm vãi vì nó đâu có thật . Cụm từ xứ thiên đường là do mấy bác ngồi trên cao vẽ ra viễn cảnh rất đẹp nơi mà mọi người đều bình đẳng ko phân biệt giàu nghèo , làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu ai cũng được ăn ngon mặc đẹp , ... bla bla gì đó . Trong khi đó bọn đế quốc đói khổ ko có gạo ăn nên mới giãy chết theo lời cuốn sách của nhà xuất bản sự thật e đính kèm trong ảnh .
Từ 1955, thời đó ntn nào thì chắc bác nào cũng biết, ko nên phán xét lịch sử trong 1 giai đoạn xã hội mà ta chưa kinh qua. Thiết nghĩ diễn đàn này toàn những bác 7x, 8x, thậm chí là 9x thì các bác dùng văn viết cho tinh tế, kẻo làm lung lay tư tưởng của giới trẻ như e đây (như là cái gì của VN cũng tệ, cũng xấu, cũng thua người ta..). Thế nên mình thua cả dân Trung Quốc ở cái tự tôn dân tộc, e nghĩ nó là cái gốc của sự phát triển xã hội.

Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Nhờ thiết kế khí động học, chiếc đầu kéo này có hệ số cản gió (Cd) thấp hơn cả siêu xe Bugatti Chiron.
Chắc có gì nhầm lẫn về dịch thuật. Impossible. Không thể tin được

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Các bác bình tĩnh. Mình nc xe cộ thôi, lôi chế độ, chính trị vào làm gì cho mất vui.
Các bác đừng lấy làm lạ là tại sao hay có vài người thích lôi chuyện xe ở nước ngoài vào so sánh xe ở VN rồi phẩn uất chiả sang chính trị. Trong xã hội có người thích chế độ cai trị, có người không thích nên họ hay lợi dụng các tổ chức, các diển đàn, các tôn giáo để tuyên truyền quan điểm, và là nơi để các tổ chức chống phá chế độ cai trị lôi kéo thêm thành viên bằng những lập luận căm phẫn có lí hàng ngày hàng giờ và một khi đến đỉnh điểm thì biến thành công cụ bạo loạn lật đổ chế độ cầm quyền với mong muốn tóm lấy quyền hành để tư lợi nhưng đa số đều không như mong muốn mà còn gây cho xã hội loạn hơn biến đất nước yên bình tươi đẹp thành bình địa mà điển hình là iraq, syria... Chuyện thuế đánh cao vào oto, chuyện công nghệ oto vn so thế giới, chuyện xxx ăn bánh mì... là các chủ đề thường xuyên được họ bàn tán sôi nổi. Thực ra họ có căn cứ để nói thì cũng do nhà nước quản lý không chặt mà ra. Còn vấn đề thuế má cao hay thấp ở lĩnh vực nào là do chính phủ đó muốn đánh vào tầng lớp nào. VD như ở VN là nhắm vào trung lưu và giàu có mới sở hửu oto như các bác đây đúng ko ạh? Chứ người trung bình và nghèo đi xe máy thì thuế có bi nhiêu. Nếu so với Mỹ hay Tây sở dĩ cơ sở hạ tầng họ tốt là do nước họ đánh thuế rất cao để xây dựng cơ sở hạ tầng và nuôi chiến tranh cướp bóc quay lại làm giàu cho đất nước họ thôi. Ở VN quan điểm là đánh vào xe nhập khẩu ưu tiên xe lắp ráp tỉ lệ nội điạ hoá cao, luật là do quốc hội thông qua cũng là ý chí tự tôn dân tộc và tạo công ăn việc làm cho dân ta, nhà nước thực thi và giám sát nhưng làm không sát sao, không đột phá nên ra nông nỗi này

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Vì nhiều người có tính sính ngoại, cái gì cũg so sang tây. Nhưng k ngẫm lại mình, đất nc’ phát triển được bao năm, mình đã làm gì đóng góp đc chưa, hay cứ chỉ lên mạng là xứ giãy chết r so sánh cuộc sống bên tây bên tàu. Nhiều lúc cứ lặng im đi qa nhưng công nhận là nhiều thật
Ô, cao cấp ný nựng chánh trệ là đây

• Like
Reactions: chieutay
Tập Lái
1/8/17
29
4
3
46
Nghe nói tiền nhiên liệu 2 năm lấy lại vốn nếu chạy bên đó

Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
@Thuykien
Không cần sợ thế hệ 9x không có tự tôn dân tộc đâu bác. Đến đầu bạc trắng, thế hệ cổ lỗ x còn éo có. Trích câu nói trong buổi Quốc Yến về Trà: "...nhưng không ngon bằng trà TQ", do VTV1 đưa tin này. Hẳn các bác nghành trà phen này nhục.

Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
@andycuong
Bác muốn tụi dân như e đóng góp ntn cho đất nước mới được công nhận thì cứ đề xuất Cuốc Hội ạ.
Nhưng kêu tụi e quyên hàng ngàn lượng vàng (500 tấn) kiểu như cụ Bô, cụ Cát thì không khả thi lắm ah. Vì thế hệ tụi em lưỡi đã có đốm, và chân mọc 4 huyền đề rồi. :D:D:D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vì nhiều người có tính sính ngoại, cái gì cũg so sang tây. Nhưng k ngẫm lại mình, đất nc’ phát triển được bao năm, mình đã làm gì đóng góp đc chưa, hay cứ chỉ lên mạng là xứ giãy chết r so sánh cuộc sống bên tây bên tàu. Nhiều lúc cứ lặng im đi qa nhưng công nhận là nhiều thật
Biết thì hẳn nói bác ơi. Thiên đường là xứ mình, còn giãy chết là tụi tư bản. Các bác trên ấy nói nha, không phải dân đen nói đâu. Em chỉ thắc mắc là sao tư bản nó giãy mãi mà ko chịu chết, ngược lại nó ngày càng giàu, mạnh. Ta tự nhận mình là xứ thiên đường mà