Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
ngày trước hội cru có bác Bách cũng độ cru đỉnh lắm.
bác chủ ở đâu hôm nào mời bác cf giao lưu ah

Tập Lái
13/5/19
4
1
3
32
Các bác trong SG sướng thật, nhiều chỗ độ ngon mà tay nghề các bác thợ cũng cao, chả bù cho ở ngoài HN, thợ tạp nham linh tinh chả tìm được chỗ độ ngon

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
View attachment 1914058Đầu tiên mình xin gửi lời chào, lời chúc sức khỏe đến toàn thể anh em diễn đàn Otosaigon. Với tinh thần chính là giao lưu, kết nối, học hỏi kinh nghiệm của các anh em đã, đang và sẽ thực hiện đam mê độ xe của mình. Nay, mình xin tham dự cuộc thi ảnh với tên gọi “XE ĐỘ & ĐAM MÊ - EMMA TUNING” với tinh thần “Độ ô tô - Show cá tính” với sản phẩm tâm huyết nhiều năm của mình như sau:[pagebreak][/pagebreak]​
1. Sơ lược về sản phẩm: Ban đầu đây là một chiếc Chevrolet Cruze LTZ (Bản số tự động) được khai sinh năm 2011, đã gắn bó với mình qua hơn 110k km​
2. Lý do đến với em ấy: đã thích những chiếc Lacetti CDX lúc mới ra năm 2009 từ cái nhìn đầu tiên vì thiết kế đẹp, cứng cáp mạnh mẽ, nhưng mãi đến khi Cruze trong nước được bán thì mới rước em ấy về​
3. Quá trình độ xe:​

• Ban đầu chỉ đi xe zin, nhưng lỡ trót nhìn vài anh em "Dọn dẹp" xe đẹp quá nên đã hình thành một ước mơ để có thể cá nhân hóa chiếc xe theo sở thích của mình.
  • Sau hơn 1 năm đắng đo suy nghĩ thì đến năm 2016-2017, mình chính thức đi vào con đường "Dọn dẹp" xe theo sở thích là "Đơn giản - Hài hòa". Do thời điểm này xe cũng đã có "tuổi" tương đối nên mình chỉ mua những món đồ xe mà các anh em trong các nhóm thanh lý khi về Zin hoặc đổi kiểu khác khi không thích nữa,....để tiết kiệm chi phí tối đa. Vì vậy quá trình "Dọn dẹp" xe của mình mất khá nhiều thời gian để có thể mua được những món đồ xe ưng ý.
  • Cuối cùng đến cuối năm 2018 thì chính thức hoàn thành ước mơ, đam mê mà mình đã ấp ủ bấy lâu để bây giờ có thể hưởng thụ thành quả của mình hàng ngày khi đi làm, đi chơi, cafe với bạn bè :)
4. Những món đồ đã được "Trang bị" cho em nó :D

• Bodykit: Cản trước sau, hai lường lai tùm lum
  • Tem xe WRC
  • Race Chip của Đức: Cái này mình thấy khá hay vì có thể chỉnh được độ nhạy của chân ga là phản ứng nhanh hay chậm khi mình đạp ga. Ví dụ đi đường trong TpHCM mình để chế độ chậm, khi đạp ga lên từ từ nên không lo xe bị chồm hay vọt lẹ, khi đi đường trường thì để chế độ nhanh, khi vừa mớm ga thì xe đã vọt lên, tăng tốc nhanh, vượt xe khá tốt. Có tất cả 6 chế độ 2 xanh eco 2 cam sport và 2 đỏ sport+ nên dễ canh chỉnh tuỳ theo đường thực tế.
View attachment 1915536
  • Hud B11: hiển thị tốc độ xe và một số thông tin như: tua máy, nhiệt độ máy, đồng hồ, số lít xăng còn lại,....khá rõ và chi tiết. Ngoài ra còn tích hợp một số chức năng như: tự động điều chỉnh độ sáng theo trời sáng - tối, lên hết tất cả kính xe khi bấm Lock, hạ tất cả cửa kính bằng cách bấm đè nút unlock (rất tiện khi đậu xe ngoài nắng và muốn hạ kính xe cho đỡ nóng). Chớp xi nhan ưu tiên 5 lần khi mở cửa xe để cảnh báo người đi đường,...được cái là hàng làm riêng cho Cruze nên gắn vào nhìn liền lạc và cứ như là option sẵn của xe.
View attachment 1914852
  • Hệ thống pô Res on/off: cho âm thanh hơi phấn khích, có tác dụng xã sì trét khi chạy xe.
  • Đèn trước, sau nguyên bộ dạng led và gương cầu.
  • Pô e K&N
  • Thanh xúc tác nhiên liệu của Anh
  • Màn hình DVD kèm Vietmap dẫn đường.
  • Bộ bản lề cửa cánh dạng: "Bạn thích Lambo nhưng chỉ đủ tiền mua Cruze" :D
5. Một số hình ảnh xe mình như sau:​

• Thuở ban đầu của em ấy :

• Version 1: trong giai đoạn tìm kiếm đồ và style ưng ý....

• Và đây là hiện tại.....Final version...
Cám ơn các bạn đã xem tin, rất vui vẻ được làm quen, giao lưu với mọi người ạ :)

Bác độ xe địa chỉ ở đâu vậy bắc? Sau khi độ đi đăng kiểm có bị sao không bác

Hạng B2
1/10/12
146
151
43
Biên Hoà Đồng Nai
Các bác trong SG sướng thật, nhiều chỗ độ ngon mà tay nghề các bác thợ cũng cao, chả bù cho ở ngoài HN, thợ tạp nham linh tinh chả tìm được chỗ độ ngon
Cháu cũng hay mua đồ của mấy bác ngoài Bắc á bác! Nói chung bác vào mấy hội Cruze tham khảo mấy bác bán đồ cho chắc nè! Mua ngoài hên xui lắm!
Cụ ở chỗ nào vậy? em cũng ở Biên hòa nè
Mình ở ngay đài truyền hình, làm bên Pegasus có gì rảnh qua cafe bác hehe
Bác độ xe địa chỉ ở đâu vậy bắc? Sau khi độ đi đăng kiểm có bị sao không bác
Ah đa số làm bên a Thuỳ chổ Auto Việt bác! Để cháu úp hình cho bác thêm thông tin!

Tập Lái
13/5/19
4
1
3
32
Cháu cũng hay mua đồ của mấy bác ngoài Bắc á bác! Nói chung bác vào mấy hội Cruze tham khảo mấy bác bán đồ cho chắc nè! Mua ngoài hên xui lắm!

À e thấy bác độ đơn giản mà đẹp nên vào xem thôi chứ e đang định độ Genesis Coupe nhưng chả biết độ chỗ nào ở HN.

Hạng B2
1/10/12
146
151
43
Biên Hoà Đồng Nai
À e thấy bác độ đơn giản mà đẹp nên vào xem thôi chứ e đang định độ Genesis Coupe nhưng chả biết độ chỗ nào ở HN.
Chiếc đấy độ thì quá chuẩn rùi :D làm cặp bản lề giống cháu là bao đẹp với ngầu lun á bác :D
Ngoài đấy thì cháu thua, ko rành lò độ ^^