Hạng F
5/3/10
5.996
31.953
113
Re:Xe du lịch 7 chổ có thể hàng hóa, hành lý hay không?

Vậy là bác cũng yên tâm rồi, ít ra thì các đồng chí ấy cũng ghi nhận. Chuyện xếp đi cô g tác cũng là chuyện thương tình, chuyện đc thiếu tá hù bác gạch chéo là hù thôi vì bác gạch chéo là tự vệ thôi, khả năng bác thắng là trên 50% rồi

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau

tuanjla nói:
Em đã làm Đơn khiếu nại và gửi bằng đường bưu điện đến Đội của họ rồi nhưng chưa thấy phản hồi. Chắc phải sắp xếp thời gian mang trực tiếp thêm một lá đơn nữa lên Cơ quan của họ. Nếu họ không giải quyết hoặc ù lì dây dưa thì mới có cơ sở khiếu nại lên cơ quan cấp cao hơn.
Phát huy tác dụng rồi đó bác. Ít ra là xx biết bác cũng không dễ xơi :D

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

solopidi nói:
Vậy là bác cũng yên tâm rồi, ít ra thì các đồng chí ấy cũng ghi nhận. Chuyện xếp đi cô g tác cũng là chuyện thương tình, chuyện đc thiếu tá hù bác gạch chéo là hù thôi vì bác gạch chéo là tự vệ thôi, khả năng bác thắng là trên 50% rồi

Công bằng thôi mà bác! Đứng ở phương diện khách quan ở ngoài nhìn vào thì có 2 trường hợp: hoặc là em nhìn nhầm đèn, hoặc đồng chí CSGT nhìn nhầm, ai cũng muốn bảo vệ quan điểm của mình. Em khẳng định là em đúng, đồng chí CSGT cũng khẳng định là đồng chí ấy đúng => thế là mâu thuẫn xảy ra. Nhưng điều đáng nói ở đây là em đã bị tước mất quyền của mình khi không được ghi ý kiến vào BB, đó mới là điều bức xúc.
Khi 2 bên đều tìm cách bảo vệ chính kiến của mình thì mọi chuyện giấy trắng mực đen phải rõ ràng, mặc dù không được ghi ý kiến vào BB nhưng em đã nhanh tay gạch đi phần Người làm chứng (vì lúc đó không có ai làm chứng) để khoá văn bản, mục đích là để đề phòng "sự cố" đáng tiếc (nếu có) sau này.

Mặc dù hành động của em bị các đồng chí ấy lên án nhưng trong trường hợp này em thấy cần thiết phải làm như vậy.
Giả sử đặt trường hợp em không kịp làm như thế thì sẽ như thế nào? Có khi nào xuất hiện thêm nhân chứng hay không? Đó là một câu hỏi hóc búa khó trả lời...

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau

tuanjla nói:
...
Công bằng thôi mà bác! Đứng ở phương diện khách quan ở ngoài nhìn vào thì có 2 trường hợp: hoặc là em nhìn nhầm đèn, hoặc đồng chí CSGT nhìn nhầm, ai cũng muốn bảo vệ quan điểm của mình. Em khẳng định là em đúng, đồng chí CSGT cũng khẳng định là đồng chí ấy đúng => thế là mâu thuẫn xảy ra.
Nếu em không nhầm thì nội dung trên là xx biện minh với bác.

tuanjla nói:
Mặc dù hành động của em bị các đồng chí ấy lên án nhưng trong trường hợp này em thấy cần thiết phải làm như vậy.
Giả sử đặt trường hợp em không kịp làm như thế thì sẽ như thế nào? Có khi nào xuất hiện thêm nhân chứng hay không? Đó là một câu hỏi hóc búa khó trả lời...
Đã có bác nào trên này bị rồi. Chỉ vì "giang hồ hiểm ác" nên buộc phải làm vậy.

Chúc mừng bác ngày đầu tiên làm việc với xx đã rất thuận lợi.

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM

Jangnhut nói:
tuanjla nói:
...
Công bằng thôi mà bác! Đứng ở phương diện khách quan ở ngoài nhìn vào thì có 2 trường hợp: hoặc là em nhìn nhầm đèn, hoặc đồng chí CSGT nhìn nhầm, ai cũng muốn bảo vệ quan điểm của mình. Em khẳng định là em đúng, đồng chí CSGT cũng khẳng định là đồng chí ấy đúng => thế là mâu thuẫn xảy ra.
Nếu em không nhầm thì nội dung trên là xx biện minh với bác.

tuanjla nói:
Đã có bác nào trên này bị rồi. Chỉ vì "giang hồ hiểm ác" nên buộc phải làm vậy.

Chúc mừng bác ngày đầu tiên làm việc với xx đã rất thuận lợi.
E là nạn nhân đây bác:D:D:D:D:D:D

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0

Tớ đã coi cái hình bb bác chụp bên kia, cái đường bác gạch giữa tờ giấy "Lời khai của người làm chứng (nếu có)", nếu đường đó bác vạch thì bác sai rồi, chỗ đó gạch ngang không phải là khóa bb mà có thể hiểu là bác cố tình phá BB, vì nếu không có người làm chứng thì bác ghi "không có" như chỗ chữ ký bên dưới.
Cái vụ của bác CSGT sẽ có thể lấy lý do XXX cho bác ghi ý kiến, nhưng bác chỉ phá bằng cách gạch ngang, nên không cho ghi ý kiến nữa. Hoàn toàn hợp lý cho việc giải quyết khiếu nại của bác chủ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

knine nói:
Tớ đã coi cái hình bb bác chụp bên kia, cái đường bác gạch giữa tờ giấy "Lời khai của người làm chứng (nếu có)", nếu đường đó bác vạch thì bác sai rồi, chỗ đó gạch ngang không phải là khóa bb mà có thể hiểu là bác cố tình phá BB, vì nếu không có người làm chứng thì bác ghi "không có" như chỗ chữ ký bên dưới.
Cái vụ của bác CSGT sẽ có thể lấy lý do XXX cho bác ghi ý kiến, nhưng bác chỉ phá bằng cách gạch ngang, nên không cho ghi ý kiến nữa. Hoàn toàn hợp lý cho việc giải quyết khiếu nại của bác chủ.

K9 nói có lý.Nếu có thể,lúc đó mình chỉ ghi chữ"Không có người làm chưáng "thì hay hơn là gạch bỏ.Nếu bác nào sau này gặp trường hợp này,nên lưu ý điểm này để tránh phiền phức.
may cho bác tuanja là bác có ghi âm để làm chứng cứ.
Một lần nữa chúc bác thành công.

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113

solopidi nói:

"Đội bạn" trì hoãn để "xem mặt bác" - để có cách ứng xử cho phù hợp.
Do đó, bác vẫn có cửa thắng.

- Xếp này đi công tác thì có xếp khác. VN không thiếu xếp! :D
- BB lịch sự thì ghi "không có". Gạch cũng chẳng sai. :D

"Túm" lại,
- xxx nhìn thấy bác sai, không bằng chứng hoặc có bằng chứng không chắc.
- bác cho là bác không sai (thực ra, cũng có thể bác sai).

---> Nếu bác có thời gian + phương pháp tốt ---> bác thắng là chắc chắn!!!!:)

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

@viktor: em khẳng định là em đúng, còn CSGT nói gì là việc của họ, em không quan tâm.
@K9: cám ơn bác đã phản biện! Em cũng đang chờ phản biện của bác để tích luỹ thêm kinh nghiệm cho công việc sắp tới. Em xin trả lời bác như sau, theo trình tự văn bản:
_Thứ 1: tại sao trong phần ghi "ý kiến người vi phạm" chỉ có một ký tự, còn các câu chữ khác đâu rồi? Tại sao không ghi tiếp? => Lý do là họ giật lại tập BB, không cho em ghi.
_Thứ 2: em chỉ gạch ngang dòng không có chữ với mục đích không ai được quyền ghi thêm những việc không có vào, như thế không thể nào gọi là "phá văn bản". Việc này em làm rất nhanh nên họ phản ứng không kịp, chứ bảo họ ghi ấy à, trong trường hợp của em có lẽ đợi đến mùa quýt năm sau cũng chưa được.
Trong các văn bản hành chính khác mà điển hình là Hoá đơn GTGT vẫn làm như thế, chỉ có điều khác nhau là gạch bằng tay hay gạch bằng thước mà thôi. Như vậy, không có lý do gì BB trên lại không được làm như vậy.
_Thứ 3: em đã ghi âm toàn bộ sự việc từ đầu đến cuối nên Đồng chí CSGT đó không thể nói ngược lại được.
_Thứ 4: như bác nào đã nói, BB vi phạm của chiếc xe tải kia ở đâu? Có cùng giờ và liền thứ tự với BB của em không? Nếu không có thì có lẽ họ chỉ "nhắc nhở" chiếc xe tải rồi cho đi. Lần sau đi đâu em cố mang theo cái máy quay phim để so sánh mà ghen tị, tại sao có người được "nhắc nhở" rồi cho đi, còn mình thì không.