Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Hôm qua em có mở cái thớt bị XXX phạt về tội xách xe 7 chổ để chở hàng.
xem tóm tắt nội dung ở đây
http://www.otosaigon.com/forum/Em-bị-XXX-phạt-về-tội-xách-xe-du-lịch-7-chổ-chở-hàng-hóa-m3372941.aspx
Trước hết cho em xin cảm ơn tất cả các Osers đã quan tâm và đã cho những lời khuyên rất chân thành.Vì hôm qua về khuya quá nên không kịp PM bài thông báo cho các bác rõ diễn biến câu chuyện như thế nào,sáng ra thì hết thời gian PM của cái thớt đó.
Em mạn phép mở lại thớt này mục đích là không bàn bạc việc xxx hành xử đúng hay sai,mà cùng AE Osers làm rõ vấn đề hơn,hiểu thêm luật lệ giao thông để yên tâm vững vàng tay lay lái an toàn cho chúng ta.
Kết cục câu chuyện "xách xe 7 chổ chở hàng hóa" là đến chiều em đến đồn CSGT Hóc Môn với dự định là gặp phòng tiếp dân hỏi thủ tục khiếu kiện như thế nào,nhưng khi tới đó thì tình huống khác hẳn là anh đội trưởng CSGT ở đó là anh V.Q.T mời em vô phòng riêng nói chuyện,xin lỗi,trả lại bằng lái cho em,và hứa sẽ nhắc nhở anh CSGT đã lập biên bản của em.Thừa nhận là lập biên bản như vậy là không đúng..
Anh đội trưởng đem sách luật lệ giao thông ra và cho em xem 2 trích đoạn như sau :
khái niệm phân biệt giửa hành lý và hàng hóa (cái này cũng không có liên can đến việc xe 7 chổ có thể chở được hay không?)

Và luật chỉ có 1 câu : không được để hàng hóa trong khoang chở hành khách mà thôi

như vậy theo ý kiến cá nhân em thì khoang của xe 7 chổ mình có thể chở bất cứ gì (hành lý,hàng hóa,máy móc thiết bị...) miễn không bị chen chắn tầm nhìn ,không gây mất an toàn cho mình và cho người khác là ok phải không các bác?
Ít ra câu chuyện này cũng giúp các Osers chúng ta vững vàng lý luận hơn khi bị xxx "vịn" giống với tình huống của em vừa rồi.Cảm ơn tất cả, xin hẹn gặp lại các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/5/11
532
0
0
Re:Xe du lịch 7 chổ có thể hàng hóa, hành lý hay không?

hunguyen123 nói:
,nhưng khi tới đó thì tình huống khác hẳn là anh đội trưởng CSGT ở đó là anh V.Q.T <span style=""color: #ff0000;"">mời em vô phòng riêng nói chuyện,xin lỗi,trả lại bằng lái cho em</span>,và hứa sẽ nhắc nhở anh CSGT đã lập biên bản của em.Thừa nhận là lập biên bản như vậy là không đúng..

bác Hùng đúng là ở hiền gặp lành

Hạng B2
15/1/11
229
21.626
93
Saigon

Em nghĩ chắc các xxx HM có lên diễn đàn đọc thớt của bác chủ rồi. Bác chủ chụp hình rõ quá mà. Hoan hô tinh thần anh em OS, cái gì đúng mình cứ làm, miễn không vi phạm luật là được rồi

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

SUNG nói:
hunguyen123 nói:
,nhưng khi tới đó thì tình huống khác hẳn là anh đội trưởng CSGT ở đó là anh V.Q.T <span style=""color: #ff0000;"">mời em vô phòng riêng nói chuyện,xin lỗi,trả lại bằng lái cho em</span>,và hứa sẽ nhắc nhở anh CSGT đã lập biên bản của em.Thừa nhận là lập biên bản như vậy là không đúng..

bác Hùng đúng là ở hiền gặp lành

em nghĩ do em mang máy chụp hình,quay phim ra chụp,không tỏ ra sợ sệt xxx,với lại mình không sai luật nên mới vậy ,chứ xxx mà đã "khai đao" (lập biên bản rồi) khó mà thoát đó bác.:D
XXX lấy sổ tay ra đọc mà cũng không ghép được lỗi vi phạm là gì nữa đó bác
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=E9VMjimIHnw[/tube]

Last edited by a moderator:
amm
Hạng B2

Tốt rồi. Dù sao thì lãnh đạo bên đó cũng còn fair, nhận rõ khuyết điểm. Nhiều nơi còn có thái độ hù dọa, ức hiếp dân là không được.

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM

Hoan hô bác chủ và em cũng hoan hô xxx dám thừa nhận đã sai và xin lỗi, chuyện này xưa nay hiếm đây.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.292
113

Em nghi là dạo này csgt có cài người vào os đọc nài

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon

Hoan nghênh cách giải quyết thấu tình đạt lý của anh đội trưởng CSGT Huyện HM VQT

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

audible nói:
Hoan nghênh cách giải quyết thấu tình đạt lý của anh đội trưởng CSGT Huyện HM VQT
Theo em,có lẽ là nên hoan nghênh tinh thần cầu thị của xếp CSGT HM mới đúng ạ.Khi biết lính mình sai,đã nhìn nhận vấn đề một cách cầu thị.Không giống như trường hợp bác jangnhut vụ qua giao lộ Hồng Bàng-Lý Thường Kiệt trước đây,lính đã sai,mà sếp còn cố tình bao che,gây phiền hà cho nhân dân!

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM

Sự việc diễn tiến như thế nào? Không thấy bài viết của chủ thớt hoặc cái Link. Dù sao cũng hoan nghênh tinh thần sửa sai của xxx Hóc Môn.