Thảo Luận Chung Xe du lịch chở đồ

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Báo cáo các bác, hôm qua em về quê có chở theo cái Tivi 21inch. Em hạ ghế sau cùng và để cái thùng TV lên. Dĩ nhiên nó có hơi nhô lên, đủ để XXX nhìn thấy. Vậy là xxx (đường Cộng Hòa, gần BX Tây Ninh) ngoắt em vào và bảo là xe này đăng ký chở người, không được chở hàng. Em bảo có cái TV mang về cho bà già xem. xxx hỏi em vậy giờ tính sao đây. Em bảo thôi thì cho em đi đi, em gửi anh ... cafe. xxx cười và lấy sổ rồi "vuốt" 1 cái, trả lại em, còn nói thêm là lỗi này giam xe đấy. Em bận quá, chẳng muốn cãi gì cả. Mà thực tình em không biết quy định về việc này ra sao nữa. bác nào nắm rõ trả lời giúp em. cám ơn các bác.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bác này trả học phí nhiều lần quá ha. Em nhớ cách đây không lâu, bác "lì xì" xxx ở gầm cầu SG.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Lỗi rồi, nhưng xxx bắt kiểu này thì .........

Cty em có chiếc 12 chỗ, tài xế hạ ghế sau cùng, chỉ hạ thôi không có chở gì mà còn bị vịn nữa

Trong trường hợp này cách tốt nhất là tint kính đen thui =>khỏi thấy

Tập Lái
22/12/09
41
20
8
puma.com nói:
Lỗi rồi, nhưng xxx bắt kiểu này thì .........

Cty em có chiếc 12 chỗ, tài xế hạ ghế sau cùng, chỉ hạ thôi không có chở gì mà còn bị vịn nữa

Trong trường hợp này cách tốt nhất là tint kính đen thui =>khỏi thấy
Luật giao thông đường bộ có quy định nào cấm xe du lịch gập ghế lại không các bác? Nếu không có thì XXX làm sai luật rồi.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
phucminh nói:
bác nhớ tốt quá. Phục bác.

Luật với lệ...
Làm gì có luật cấm gập ghế? Nếu cấm gập ghế thì cấm nhà sản xuất chế ra cái ghế gập đi. Mấy thằng xxx kiếm chuyện để kiếm tiền xài Tết. Bởi vậy bị hất lên nắp ca-pô cũng phải thui.
Thực ra khi chở hàng phía sau cao quá làm cản tầm quan sát phía sau thì cấm cũng có lý. Chứ gập cái ghế lại thì có ảnh hưởng gì đến hòa bình đâu mà cấm?

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Hình như là lần trước bác Puma có kể, xxx chỉ stop thôi, phông phạt cũng không xin tiền.

Nhân tiện cho em hỏi, nếu chở cây mai cao khoảng 1m. Bỏ vào cốp sau, sau đó lấy dây kéo cốp xuống (vẫn còn hở để cho mấy nhánh mai lòi ra. Vậy bị phạt chắc phải không các bác?

VIP CARD MEMBER
28/1/10
37
0
0
49
Luật không rõ ràng => xxx = luật
Sao cũng chết với xxx.

Hạng D
23/9/09
1.037
6