Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
xe em bị chứng bệnh như sau: cứ để khoảng 1 tuần là hết bình, bảo hành bảo dưỡng cái bình, kết quả được phán là cái bình ok, bên bán bình nói xe bị chạm mát, bửa có dịp vào cửa hàng bác Vũ nhờ thợ kiểm tra cái DVD xem có bị chạm mát hay không, thợ đo tới đo lui nói không bị, vào Ford sửa chữa cũng kêu thợ kiểm tra lại, cũng bảo không có. xe chỉ có cái DVD và cái cảm biến de thôi, tìm hoài không ra. Bác nào có kinh nghiệm món này cho em ý kiến với. Hoặc bác nào biết chỗ nào có thợ điện giỏi chỉ chỗ em dắt con vợ 2 của e đi khám với. tks các bác.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Xe bị rò rỉ điện...thợ chuyên accu có máy đo là biết liền (máy đo cũng đơn giản)...nếu đo ok, không rò rỉ....thì xem lại cái bình thui...

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Sao bác ko chạy một vòng cho chắc đầy bình, về tới nhà tháo một đầu dây accu ra, một tuần sau gắn lại thì biết do bình hay do xe chạm mát?

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
Bên bán bình accu đo rồi, nói không rò, nhưng cũng không phải do bình, ... Nên em không biết đâu mà lần.

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
Theo bác stang thì em sạc đầy bình, làm 1 chuyến đi xa tí, rồi về tháo cọc âm ra, để 1 tuần rồi test lại. Tks bác, sang tuần em thử xem sao.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bác cứ vô tư chạy thôi, Bình có hơi yếu mò ko ra đâu, thêm thời gian nữa là rõ liền...

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
e bị vụ này cũng lâu rồi bác ơi, do xe it di, cứ đe tầm 1 tuần là phải tháo binh di sạc trươc khi di, riết tiệm sạc binh quen mặt luôn.

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Nếu thợ thầy đo đạc hết mà báo ko bị gì, thay bình mới vẫn bị, anh kiếm cái máy đo dòng (Ampe) đo được khoảng 5-10A cho chắc ăn, nối nối tiếp giữa cọc bình và cọc dương hoặc âm từ xe ra. Xem thử khi xe để không thì nó ăn dòng bao nhiêu, thì mới kết luận là xe có chạm chập hay có thiết bị nào ngốn điện hay không.

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
tks ý kiến của Tuấn. để nhờ thằng em có kiến thức về điện đóm làm thử xem sao.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
xe em bị chứng bệnh như sau: cứ để khoảng 1 tuần là hết bình, bảo hành bảo dưỡng cái bình, kết quả được phán là cái bình ok, bên bán bình nói xe bị chạm mát, bửa có dịp vào cửa hàng bác Vũ nhờ thợ kiểm tra cái DVD xem có bị chạm mát hay không, thợ đo tới đo lui nói không bị, vào Ford sửa chữa cũng kêu thợ kiểm tra lại, cũng bảo không có. xe chỉ có cái DVD và cái cảm biến de thôi, tìm hoài không ra. Bác nào có kinh nghiệm món này cho em ý kiến với. Hoặc bác nào biết chỗ nào có thợ điện giỏi chỉ chỗ em dắt con vợ 2 của e đi khám với. tks các bác.

Hi bác, sau khi bác đã kiểm tra hết mấy cái bác nêu rồi mà vẫn không tìm ra lý do thì bác nên kiểm tra lại dòng rò sau khi tắt máy rút chìa. Nhất là nếu bác xài cái DVD chạy hệ điều hành ANDROID (thực chất khi bác bấm nút tắt thì ANDROID chỉ tắt màn hình chứ không thực sự tắt đầu DVD đâu, dòng rò vẫn cao nên để khoảng 1 tuần không chạy là hết bình). Xe em trước đây xài nên bị cái này rồi. Bây giờ cạch ANDROID.

Bác tham khảo link bài của em nhé http://www.otosaigon.com/threads/ford-focus-all-new-de-mot-tuan-khong-chay-la-het-binh.8250609/

Hy vọng bắt đúng bệnh, bốc đúng thuốc.