Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Bác thử dùng chai xịt tẩy keo, nhựa đường xịt lên rồi lau thử em nghĩ là ra. K nên dùng dầu hỏa, xăng hại sơn lắm. Mà em thắc mắc tại sao bác biết đường nội bộ còn đỗ đó nhỉ, và bác đỗ xe đường to hay nhỏ, có đường xe khác ra không?

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Chia buồn cùng bác chủ, Cam của bác lấy Chanh tẩy xem ra không???

• Like
Reactions: daiphu
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Fix keo dính vào sơn chắc chắn vẫn bị hậu quả. Đặc tính ủa keo 502 hay Super Glue nói chung kỵ 2 thứ: 1 là Axeton nhưng chất này sơn còn kỵ hơn. 2. đó là acid. Bạn có thể dùng giấm, nước acid châm bình hay thậm chí Chanh... dùng 1 cái cọ nhỏ (loại dùng cho makeup chẳng hạn) thấm dung môi thoa đều đẫm nước thoa lên đợi keo mềm ra rồi từ từ bóc tách. Trên kính thì dễ dàng hơn rất nhiều. Keo sẽ mau mềm nếu ở nhiệt độ cao hơn cho nên hâm nóng dung môi khi làm sẽ nhanh hơn.

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
CHUNG QUANH TOÀN TIỂU NHÂN, THÙ VẶT, MỆT GHÊ! NÊN VỀ XÓM, NHIỀU THẰNG MẤT DẠY, LƯU MANH CŨNG KHÔNG TO TIẾNG ĐƯỢC VÌ NHẸ LÀ CHỌC THỦNG LỐP, NẶNG THÌ NÓ QUĂNG SƠN... ĐỦ TRÒ!

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
View attachment 2140077

Em chào các bác

Em ở Saigon. Xe e đậu ngoài đường nội bộ giữa 2 cụm căn hộ bị " bạn bè" vẩy keo 502 lên bên hông xe, và kính chiếu hậu bên phụ còn bị trét keo và lấy cát trét vào, giờ ko mở dc kiếng chiếu hậu ra luôn.

Vẩy keo 502 lên xong họ còn lấy cát vẩy lên nữa (chắc cho e chừa). Giờ e chừa thật rồi (vì cũng có phần lỗi sai của e ở đó). Em kính hỏi các bác giải pháp cho vụ này ạ, em muốn làm nhanh gọn lẹ mấy ngày cuối tuần cho xong (cạo đi sơn lại, hay có hoá chất nào tẩy dc?... ).

Em ở Phú Nhuận ạ , chỗ nào làm dc gần e thì tốt quá, làm trong ngày luôn cũng ok. Chi phí hết tầm bao nhiêu các bác tư vấn giúp em ạ. Em có đính kèm hình ảnh. Cảm ơn các bác rất nhiều.

View attachment 2130458View attachment 2130459
Khu này là khu nào mà nhìn có vẻ văn minh mà chơi ác quá vậy bác? Bác sử dụng nail polish remover - dung dịch tẩy trang móng tay. Thử lau trước ở một chỗ nào đó rồi lau lại bằng dấm trắng trộn với xà bông bột, làm nóng dấm trắng khi lau. Mình chỉ sợ cái nail polish remover nó làm mờ sơn xe nhưng nó là axeton nhẹ nhất rồi. Chúc bác thành công.