Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
Quan trọng bác có phải dân SG ko chứ giọng văn của bác e nghi lắm hihi
Bác hỏi ai trong số người post ? có phải hỏi em không ?
502 e nhớ dùng nhiệt nó nhả mà. Nước nóng, hơi nóng ...
Bác thử dùm ngay ... một lọ 20K có kinh nghiệm , cứ đoán chừng không hà, em sẽ thử super glue trước rồi cho biết kết quả
Dạ , xe e xử lý xong rồi . E đậu xe đường nội bộ , ko đậu trước cửa nhà ai hay hàng quán nào đâu ạ . Cái sai của em là đậu chỗ ko dc đậu ( tức là nếu bị xử lý là tổ chức nào đó xử lý em , chứ ko phải cá nhân ) mà chắc các bác cũng biết là ko ai có quyền phá hoại tài sản của người khác rồi . Chuyện vì sao e đậu đó thì e cũng xin phép ko dài dòng ở đây ạ . E cũng đã rút dc kinh nghiệm rồi , trước e ở khu căn hộ cũ , chiếc BMW còn bị rạch nguyên 1 đường bằng chìa khoá từ cửa trước ra cửa sau cơ ạ ( mà đậu đúng chỗ đấy ) , cũng ko thể hiểu dc nhiều người khác nghĩ gì đâu ạ . A em bảo vệ bên chỗ mới này thì lễ Tết e cũng lixi đàng hoàng , gặp nhau chào hỏi tươi cười chứ chưa bao giờ e có thái độ " chảnh choẹ " gì đâu , vầy nên thực sự là bực , mà chuyện xong rồi thì cho qua vậy thôi . Cảm ơn các bác đã chia sẻ và chân thành góp ý cùng e ạ
Đúng và không đúng.
  • Nếu như bạn đậu đúng, gần nhà bạn, hay trước nhà bạn mà bị rạch phá là những người ghen ghét/phá chơi đi ngang
  • Nếu như bạn đậu sai chổ mà lại đậu lâu, lại không có số đt hay nơi người ta tìm bạn liên lạc(như thí dụ đậu trước thềm người ta ra xe). Không những nó phá xe, nó còn gọi CS lập biên bản, kéo xe, và bạn phải trả 100% chi phí nha

Thường bảng của tôi để trước xe kiểu đại khái như :p:p thí dụ nha các bác

Xin quí vị thông cảm, tôi có việc cần đậu nơi đây, quý vị có thể gọi tôi vào số ...112 tôi sẽ trả lời ngay , hay là nhà số 2 hùng vương, điện bàn, ba đình, Hà nội . Xin cám ơn.

Bạn thử đi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Bác hỏi ai trong số người post ? có phải hỏi em không ?

Bác thử dùm ngay ... một lọ 20K có kinh nghiệm , cứ đoán chừng không hà, em sẽ thử super glue trước rồi cho biết kết quả

Đúng và không đúng.
  • Nếu như bạn đậu đúng, gần nhà bạn, hay trước nhà bạn mà bị rạch phá là những người ghen ghét/phá chơi đi ngang
  • Nếu như bạn đậu sai chổ mà lại đậu lâu, lại không có số đt hay nơi người ta tìm bạn liên lạc(như thí dụ đậu trước thềm người ta ra xe). Không những nó phá xe, nó còn gọi CS lập biên bản, kéo xe, và bạn phải trả 100% chi phí nha
Thường bảng của tôi để trước xe kiểu đại khái như :p:p thí dụ nha các bác

Xin quí vị thông cảm, tôi có việc cần đậu nơi đây, quý vị có thể gọi tôi vào số ...112 tôi sẽ trả lời ngay , hay là nhà số 2 hùng vương, điện bàn, ba đình, Hà nội . Xin cám ơn.

Bạn thử đi
Dạ bác ơi, e có giải thích là không đậu trước cửa nhà ai hay nhà hàng quán xá nào đâu ạ :)

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
View attachment 2140077

Em chào các bác

Em ở Saigon. Xe e đậu ngoài đường nội bộ giữa 2 cụm căn hộ bị " bạn bè" vẩy keo 502 lên bên hông xe, và kính chiếu hậu bên phụ còn bị trét keo và lấy cát trét vào, giờ ko mở dc kiếng chiếu hậu ra luôn.

Vẩy keo 502 lên xong họ còn lấy cát vẩy lên nữa (chắc cho e chừa). Giờ e chừa thật rồi (vì cũng có phần lỗi sai của e ở đó). Em kính hỏi các bác giải pháp cho vụ này ạ, em muốn làm nhanh gọn lẹ mấy ngày cuối tuần cho xong (cạo đi sơn lại, hay có hoá chất nào tẩy dc?... ).

Em ở Phú Nhuận ạ , chỗ nào làm dc gần e thì tốt quá, làm trong ngày luôn cũng ok. Chi phí hết tầm bao nhiêu các bác tư vấn giúp em ạ. Em có đính kèm hình ảnh. Cảm ơn các bác rất nhiều.

View attachment 2130458View attachment 2130459
Keo dán sắt dùng nước nóng pha nước rửa chén đổ vô để tầm 10 phút là nó nhả ra đó bạn

Hạng C
7/3/07
759
153
43
Bác ra tiệm bán dụng cụ làm nail mua nước Acetone (nước rửa móng tay) về thấm khăn lau là ra hết.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Keo dán sắt dùng nước nóng pha nước rửa chén đổ vô để tầm 10 phút là nó nhả ra đó bạn

Dạ , hôm đó e cũng thử vài cách , lấy cả máy sấy sấy vô thử mà cũng ko ăn thua bác ạ . Axeton thì chắc chắn bay màu sơn rồi . Thực tế thì vết nhỏ kiểu như vài giọt thì có thể cứu tạm dc , chứ của e bị ăn ...nguyên chai tưới lên , nhìn đau thương lắm bác ( như hình ấy ạ ) ... , thôi chuyện xong rồi là xong . Em cảm ơn bác đã tư vấn ạ

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
6/5/14
71
30
18
CHUNG QUANH TOÀN TIỂU NHÂN, THÙ VẶT, MỆT GHÊ! NÊN VỀ XÓM, NHIỀU THẰNG MẤT DẠY, LƯU MANH CŨNG KHÔNG TO TIẾNG ĐƯỢC VÌ NHẸ LÀ CHỌC THỦNG LỐP, NẶNG THÌ NÓ QUĂNG SƠN... ĐỦ TRÒ!
Tôi từng bị tương tự nhưng nhẹ hơn là sơn xịt trắng kính chiếu hậu, cản trước và kính ông. Ban đầu nghĩ bọn thợ sơn cửa nhà bên phá, sau tìm hiểu thì do bọn trẻ ranh trong xóm.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Tôi từng bị tương tự nhưng nhẹ hơn là sơn xịt trắng kính chiếu hậu, cản trước và kính ông. Ban đầu nghĩ bọn thợ sơn cửa nhà bên phá, sau tìm hiểu thì do bọn trẻ ranh trong xóm.

Dạ bác , sơn xịt lên chắc giải pháp khác phục cũng nhẹ nhàng hơn xe e đúng ko ạ