Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Nối vào cổ hút thì có khi nào là ống dẫn hơi nhớt về buồng đốt không các bác
Đúng như em muốn tả, tức là hơi nóng của nhớt (nhớt nóng cũng ... bốc hơi chứ bộ :)) cám ơn bác.
Em hok rõ cụ ạ. em đang hỏi mà.
Mà ví dụ là ống đó thì có sao ko ạ
Nếu là đúng thì không sao, nhưng sẽ khó chịu vì sự bốc hơi của nhớt (em cảm nghĩ là anh em nào làm bếp chiên dầu mở chắc biết) :):):)

Trở lại với đầu đề, nếu kh đắt bác chủ thớt đi Kia mua và tự thay vào, và xem đó là món gì nhé ... Kia em biết, nhưng không rành đâu, nhưng có lẽ nguyên tắc thì cái nào cũng giống nhau, có lẽ bác @huyHoang đã tả như em nghĩ.
Nhưng không chừng là ống khác thì sao ..

Sao xe sạch dử vậy ...

Tập Lái
17/4/21
18
11
3
32
Đúng như em muốn tả, tức là hơi nóng của nhớt (nhớt nóng cũng ... bốc hơi chứ bộ :)) cám ơn bác.

Nếu là đúng thì không sao, nhưng sẽ khó chịu vì sự bốc hơi của nhớt (em cảm nghĩ là anh em nào làm bếp chiên dầu mở chắc biết) :):):)

Trở lại với đầu đề, nếu kh đắt bác chủ thớt đi Kia mua và tự thay vào, và xem đó là món gì nhé ... Kia em biết, nhưng không rành đâu, nhưng có lẽ nguyên tắc thì cái nào cũng giống nhau, có lẽ bác @huyHoang đã tả như em nghĩ.
Nhưng không chừng là ống khác thì sao ..

Sao xe sạch dử vậy ...
Em mới rửa động cơ xong là chuột nó lại cắn tiếp, nên nó sạch đó cụ ạ.
Để cuối tuần em chạy ra gara hỏi thử dây gì rồi báo lại cụ :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Em mới rửa động cơ xong là chuột nó lại cắn tiếp, nên nó sạch đó cụ ạ.
Để cuối tuần em chạy ra gara hỏi thử dây gì rồi báo lại cụ :D
Bác siêng thiệt, xe em 57K ... rửa máy có 1 lần lúc 30K , hóng xem dây đó là dây gì , có lẽ kh đắt đâu, thay đi

Hạng B1
22/11/11
68
32
18
Đây cụ ạ. Hình chi tiết mai em chụp ạ.
Code 200904.
Em tra rồi nhưng ko ra.
Em nghĩ ống nhựa mềm này chạy ra gara nó nối cho thì vài chục k là cùng.

View attachment 2460985

Vacuum Solenoid Valve Intake Manifold Runner Control bác ạ, ống này nó chịu áp lực âm nên bác ra tiệm xe máy mua cái ống dẫn xăng vô chế hòa khí ấy cắt 1 đoạn gắn vào là ổn. Rất rẻ​

• Love
Reactions: hoacomay11
Tập Lái
17/4/21
18
11
3
32

Vacuum Solenoid Valve Intake Manifold Runner Control bác ạ, ống này nó chịu áp lực âm nên bác ra tiệm xe máy mua cái ống dẫn xăng vô chế hòa khí ấy cắt 1 đoạn gắn vào là ổn. Rất rẻ​

Em lấy keo đen quấn lại rồi ạ.
Chạy tạm vài hôm thì ko sao chứ cụ ạ :(

• Like
Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Không sao, chạy vài ngày rồi mua cái khác, vì dầu mỡ sẽ làm bung băng keo, nhưng đến giờ bác chưa đi thay à ... thôi bác cứ đi mua đi, chừng nào có đồ , alo em một tiếng em qua thay cho, nhớ đổ tiền xăng cho em là được :p :p :p . Thân bác !

Tập Lái
17/4/21
18
11
3
32
Không sao, chạy vài ngày rồi mua cái khác, vì dầu mỡ sẽ làm bung băng keo, nhưng đến giờ bác chưa đi thay à ... thôi bác cứ đi mua đi, chừng nào có đồ , alo em một tiếng em qua thay cho, nhớ đổ tiền xăng cho em là được :p :p :p . Thân bác !
Em ở đà nẵng cụ ạ. Cụ ở đâu :D
Đi làm nên phải đợi cuối tuần mới đi thay được :(

• Like
Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Em ở đà nẵng cụ ạ. Cụ ở đâu :D
Đi làm nên phải đợi cuối tuần mới đi thay được :(
Thì bác mua cái đã ....rồi tính vụ xăng nhớt :p :p :p :p, tiện đi Hội An cho biết với anh em :p :p :p

Hạng B2
12/12/20
122
116
43
33
Bác siêng thiệt, xe em 57K ... rửa máy có 1 lần lúc 30K , hóng xem dây đó là dây gì , có lẽ kh đắt đâu, thay đi
E cứ tưởng xe càng dơ càng tốt chứ bác, vì dơ nếu có rỉ nhớt hay nước gì đó lạ lạ sẽ thấy rõ. Mấy ông bảo rửa khoang máy thì máy sẽ mát hơn thì e thấy khá là vô lý vì máy giải nhiệt bằng nước, vệ sinh két nước là ok rồi rửa lung lung lỡ nước nó gây chập gì đó lại báo lỗi