Tập Lái
17/4/21
18
11
3
32
E cứ tưởng xe càng dơ càng tốt chứ bác, vì dơ nếu có rỉ nhớt hay nước gì đó lạ lạ sẽ thấy rõ. Mấy ông bảo rửa khoang máy thì máy sẽ mát hơn thì e thấy khá là vô lý vì máy giải nhiệt bằng nước, vệ sinh két nước là ok rồi rửa lung lung lỡ nước nó gây chập gì đó lại báo lỗi
Em vào hãng rửa luôn ạ.
Rửa ở ngoài thì hơi sợ, vì bọc ko hết sợ nước vào dây điện các kiểu.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Em vào hãng rửa luôn ạ.
Rửa ở ngoài thì hơi sợ, vì bọc ko hết sợ nước vào dây điện các kiểu.
Đúng gùi ...rửa máy xe ... loại cũ không có điện đóm gì nhiều thì OK, còn xe mới nếu được thì đi hãng, còn làm ở nhà cũng được nhưng phải có giờ, và mua vài loại hoá chất cần thiết .... Do đó đi tiệm, với lại VN mấy đồ đó rẽ mà. Xe em đến giờ mới có rửa máy 1 lần mà thôi .....

• Love
Reactions: hoacomay11
Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Clip nầy hay nè bác ... nếu muốn tìm hiểu chơi về kỹ thuật

Tập Lái
17/4/21
18
11
3
32
Clip nầy hay nè bác ... nếu muốn tìm hiểu chơi về kỹ thuật
Hay quá bác ạ, em cũng dân kỹ thuật nhưng là IT nên ko biết gì về máy móc oto cả.
Đụng gì đều phải đi search diagram của nó, mà tài liệu khá là hiếm o_O
Chắc phải tìm hiểu sơ sơ cơ bản để xe có nằm đường thì còn biết mà xử lý :D

• Like
Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Hay quá bác ạ, em cũng dân kỹ thuật nhưng là IT nên ko biết gì về máy móc oto cả.
Đụng gì đều phải đi search diagram của nó, mà tài liệu khá là hiếm o_O
Chắc phải tìm hiểu sơ sơ cơ bản để xe có nằm đường thì còn biết mà xử lý :D
Không đâu, cái thiếu sót là .... ngoại ngữ mà thôi, chứ 4rum nước ngoài đầy, ngay cả từng loại, từng hiệu từng đời, chúng nó thành lập một cái 4rum từ đó trao đổi với nhau . Em cũng học lóm từ các clip, trên 4rum đó chứ bác . Thân !

Hạng F
28/8/19
6.717
11.425
113
Palm Beach, Florida, US
E cứ tưởng xe càng dơ càng tốt chứ bác, vì dơ nếu có rỉ nhớt hay nước gì đó lạ lạ sẽ thấy rõ. Mấy ông bảo rửa khoang máy thì máy sẽ mát hơn thì e thấy khá là vô lý vì máy giải nhiệt bằng nước, vệ sinh két nước là ok rồi rửa lung lung lỡ nước nó gây chập gì đó lại báo lỗi
Máy sạch giải nhiệt tốt hơn nên mát hơn là đúng rồi...Vì nhiệt nó tỏa ra bề mặt.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Máy sạch giải nhiệt tốt hơn nên mát hơn là đúng rồi...Vì nhiệt nó tỏa ra bề mặt.
Nhưng xe sạch quá chúng sẽ để ý, nếu không chôm thì phá, nếu không phá thì bị chìa khoá quẹt do đó em cho xe em ở dơ luôn, 1 năm tắm 1 lần :p :p :p

Hạng F
7/8/17
7.489
10.204
113
Nhưng xe sạch quá chúng sẽ để ý, nếu không chôm thì phá, nếu không phá thì bị chìa khoá quẹt do đó em cho xe em ở dơ luôn, 1 năm tắm 1 lần :p :p :p
Xe e cũng 1 cho rửa khoang máy 1 lần. Ngoài hãng rửa có 500k mà phải để xe lại 1 ngày.