Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Không sao, chạy vài ngày rồi mua cái khác, vì dầu mỡ sẽ làm bung băng keo, nhưng đến giờ bác chưa đi thay à ... thôi bác cứ đi mua đi, chừng nào có đồ , alo em một tiếng em qua thay cho, nhớ đổ tiền xăng cho em là được :p :p :p . Thân bác !
Klq nhưng khi nào hết lock down và có chuyến bay thương mại, nếu qua Montreal sẽ mang ống cao su chạy lên Quebec nhờ bác thay giùm :p

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Klq nhưng khi nào hết lock down và có chuyến bay thương mại, nếu qua Montreal sẽ mang ống cao su chạy lên Quebec nhờ bác thay giùm :p
Mua ở Vn, bay qua Québec, rồi qua Đức, ghé Pháp , thay ống xong rồi về lại Úc và ... đến nhà ở VN nha ... :mad: :mad: :mad: Thân bác !

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Tks bác ạ, chi tiết quá.
E vừa chụp hình đưa bọn KIA coi thì nó bảo dây hút khí thải từ động cơ, nó đặt hàng rồi có nó gọi lên thay. Cứ chạy tạm đi ko sao.

Còn xử lý thì em lấy băng keo đen quấn lại, rồi lấy dây rút nhựa rút lại 2 đầu băng keo cho chắc rồi ạ. Đi 2 ngày rồi ko thấy gì cụ ạ. Coi xung quanh thì cũng ko thấy nhớt ra gì bắn ra.

Bọn KIA thì bảo là hút khí thải từ động cơ, e thì ko rõ nhưng search qua engine diagram thì đoán là ống hút khí chân không.
Làm tốn cả đêm đi tra engine :(
Băng keo trong đó nóng, tiềm ẩn cháy băng keo í bạn.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Băng keo trong đó nóng, tiềm ẩn cháy băng keo í bạn.
Băng keo dành cho cơ khí kh phải băng keo thường, tệ lắm là băng keo điện. Chỉ vậy thôi, sợ là nó chãy chất keo (do dầu, mỡ, xăng ...) bung ra tùm lum

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Băng keo dành cho cơ khí kh phải băng keo thường, tệ lắm là băng keo điện. Chỉ vậy thôi, sợ là nó chãy chất keo (do dầu, mỡ, xăng ...) bung ra tùm lum
Có lần xem trên youtube review Nissan Sunny, khi mở capo máy xem. Dây điện mà quấn băng keo, em nhìn thấy phát ớn luôn. Xe mới trông tệ làm sao í...

• Like
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Có lần xem trên youtube review Nissan Sunny, khi mở capo máy xem. Dây điện mà quấn băng keo, em nhìn thấy phát ớn luôn. Xe mới trông tệ làm sao í...
images

do đó trong trường hợp 'cột' thì nên dùng loại nầy, rẽ, sach sẽ hơn, dể cắt (kềm), còn chừng nào nối dây thì nên mua các đầu nối riêng, nếu thật sự muốn chế biến

Ngoài ra có thể xữ dụng loại

vừa sạch sẽ vừa an toàn. nếu cần tháo ra tháo vào

và nếu như nối dây chết thì nên dùng loại nầy, trước khi hơ lửa nên dùng hàn chì hàn trước

trong trường hợp bó nhiều dây, nếu có thể được.

Nếu các bác nào thích độ về điện xe, nên tậu những món nầy, vừa sạch sẽ, an toàn, và dể tìm khi hư cháy.

Ngoài ra nếu độ đèn cần nên có
hoặc

Vậy mới đúng . Chưa tính đến các relais ... và dỉ nhiên đồng hồ đo điện

Tất cả những món nầy đều không đắt, nhưng nó đảm bảo những việc chế độ, thêm thắt nhất là về điện xe . Thân !