Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Đây ạ. Em vừa lấy về. Theo nhìn nhận bằng mắt thì giống 99% và có vẻ chất lượng khá tốt (cảm giác có độ deo dai hơn cái cũ !)

[link]http://up.anhso.net[/link]

fit
Tập Lái
27/12/11
12
0
0
shpy nói:
Quay lại cái bánh răng nhựa. Xe em thì hiện giờ dùng 3 cái cũng ok rồi nhưng nghe bác gì bảo thợ họ tháo ra tính 800k , (còn hôm sau em có ghé Ford Bình Triệu thì bảo tận 2tr ) nên em hơi bực mình và đi tìm chỗ làm. Chạy thẳng lên chợ Nhật Tảo mới, sau vài phút hỏi han thì có chỗ nhận làm (chứ mẫu sẵn không có). Bảo đảm y chang và giá 100k/cái. Trưa nay em đặt rồi, chiều nay có nhưng bận việc. Chiều mai em lấy về chụp hình cho các bác xem xét.
Em cũng còn 1 nguồn nữa là có anh trai làm gara bên Mẽo. Nếu nhờ ổng tháo trong bãi xe ra chắc cũng có nhưng chờ có người chuyển về hơi bị lâu !(em chưa dùng chuyển hàng bưu điện bao giờ nên không biết cách thức. Cái gì cũng chờ có người nhà mang về cho thôi !)
Bác dùng thử xem thế nào, nếu ngon thì tiện thêm 1 số cái nữa gửi cho em dùng dự trữ vì cái này hay hỏng lắm. E sợ chất lượng nhựa k = hàng xịn nên được vài bữa lại chết.

Hạng C
6/5/10
524
5
18
tuanle nói:
shpy nói:
Đây ạ: quangvuautoparts . Em qua đó làm chất lượng ok mà giá mềm. Các anh thợ vui tính và thoải mái lắm.
Mondeo 2005:
cám ơn 2 bác, ông cụ đã ra QV sửa, và..:
- chỉ hỏng có 1 bạc đạn (trong khi ĐL báo 2), thay của SKF chắc cũng tốt, chỉ có 2.5tr (ĐL báo 11tr/cái)
- thay 1 cái nhún sau (chỉ phuộc hơi, không thay lò xo trong khi ĐL vứt luôn lò xo để thay) 1.5tr
- thay vài cái linh tinh dưới gầm và bảo dưỡng
Tổng ~ 6tr
Nếu vào ĐL thay 1 cặp bạc đạn + linh tình chắc không dưới 25tr

Focus 2007:
Em vừa vào ĐL thay nhớt + lọc nhớt + lọc gió + bảo dưỡng + VAT ~ hơn 1tr, hóng hớt thấy CVDV bảo Focus nếu thay (do nghẹt, hư...) lọc xăng thì phải thay "cả cụm" bơm xăng (:mad:) chả biết thực hư thế nào, vãi... xe nào hỏng bơm thì coi như chấp nhận, đc thay luôn cái lọc, xe nào hư cái lọc... tự nhiên bị thay cái bơm là sao? :cool:

Em có lẽ cũng học tập bác. Focus nhà em mới hư cái bạc đạn sau. Hãng báo hơn 4 chai/cái, em hỏi QV thì nói sau tết mới có nên tham khảo bên box Mazda và hỏi ở 63 Phó Đức Chính thì chỉ có 1.2 chai/cái. Chắc chắn ko phải hàng Đức tuy nhiên em cũng chấp luôn vì nhìn nó cũng rất chắc chắn.

cfc
Hạng B2
22/12/11
103
0
16
không biết có thể tiện bánh răng này bằng đồng hay kim loại được không các bác nhỉ? và tiện ở đâu? nếu có thì hay quá

Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
cfc nói:
không biết có thể tiện bánh răng này bằng đồng hay kim loại được không các bác nhỉ? và tiện ở đâu? nếu có thì hay quá
phải tiện bằng nhựa, để khi hỏng nó hỏng cái nhựa, nếu tiện kim loại nó phá hỏng cái khác rách việc hơn,

mua nhựa POM ở đối diện BV Chợ Rẫy 1 cây tròn phi 35mm dài 1.2m chỉ có ~ 150K/cây thôi, loại nhựa này chuyên tiện nhông, mang ra mấy tiệm Tiện là đc, chỉ sợ lắt nhắt nó không nhận làm (thợ tiện không quen nó chảnh thấy ớn :D)

Tập Lái
26/4/06
8
0
1
xe mình cũng bị năm ngoái.mình nhờ thằng bạn lên Mỹ Đình tiện 1 cái nhông bằng đồng, mất 500k.chạy vô tư

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em đã làm ngay từ 11/1 và chạy thử tới hôm nay gần tròn 1 tháng thì vụ cái bánh răng khá ok, không hề bị 1 chút gì là "hàng lô" cả. Dĩ nhiên em phải khắc phục triệt để cái "cục chêm" của nó nữa.
Ngày nào cũng dùng xe nên bảo đảm cái ghế chạy ra chạy vô nhiều lần /ngày. Dĩ nhiên phải nâng câng nặng của em là 75kg nữa.
Do giờ em đang vội nên up hình trước rồi chú thích sau:

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
chắc lắm bác ơi. Bác tháo cái cây ra sẽ thấy. Cái chốt đó nó là bị ép lại nên tạo ren gai phía trong. Lực khi ép lên nó là lực dọc cây. Không cột thì mình nghĩ cũng không sao nhưng cột siết cọng kẽm to cộ vậy thì chẳng thể bung đường nào. Với lại, cái chốt đó chỉ bị đụng tới khi ghế bị tăng tới phía trước hết cỡ thôi. Mà em thử rồi, chẳng ai mà tăng hết cỡ có thể ngời được cả vì lúc đó ép gãy đùi quá !

Hạng C
3/2/12
583
3
0
Cái răng nhựa của Bác mới làm hình như bằng nhựa Pp hay pe chứ hong phải là ABS,hay bằng phít....thì nó mau mòn lắm đó....nên mình nghỉ Bác làm thêm mấy cái răng đó nữa thì chắc ăn hơn....tránh ra vô ghế điện nhiều sẽ lâu mòn hơn...