Tập Lái
13/12/10
6
0
0
shpy nói:
Cục chêm lâu ngày bị lão hóa và xẹp đi (không đàn hồi lại hình dáng ban đầu) khi bị ép. Vì vậy phần cao su bị ép chèn vào rãnh gây ra kẹt. 
Em đã thay thế bằng cách cắt từ 1 tấm cao su cứng (như hình chụp ở trên). Nhìn nhận thấy khá ok. Có lẽ bèo lắm cục ấy phải chạy được vài năm (với tần suất bị ép ~ 6-8 lần / ngày như xe em)
Em thì làm cho vui do tính hay phá. Bác nào ngại thì đợi vài tháng nữa xem nó không hư thì hãy làm như em ! :D
Bac shpy oi cho e so dtdd
Em nho bac ti
Xe e cung bi hu ghe dien
Ma khong biet cho nao tien nhong het
Bac cho em so dtdd hoac chi em cho de em tien 10 cai de danh xai dan voi
Cam on bac nhiu
Sorry ko hieu sao cai vietkey ko dung dc

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Cụ kumamuka vô SGF bên Cao thắng ấy, em vô đấy làm mất 500k thôi

Hạng B1
28/11/07
99
5
18
49
Em xin hỏi: ghế tài mon2k3 rút chìa thì ghế lùi, nhưng cắm chìa thì ko chịu lên mà phải dùng tay chỉnh mới chạy lên thì bị sao các bác nhi

fit nói:
Hôm trước em vào Ford Hanoi kiểm tra, thấy bảo là hỏng bánh răng trượt ghế, nó k có phụ tùng thay thế, thay nguyên bộ ghế hết 1000 Obama, em nghĩ mà xót xa quá. Em đọc trong diễn đàn của mình nói có một số gâra ở HN có thể làm được nhưng không có địa chỉ, bác nào biết chỉ cho em với. Em chân thành cảm ơn!
Cái này phải không bác chủ

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Đt em đây 0908 một hai hai bốn ba sáu. En online bằng đt nên làm biếng type hướng dẫn quá!

------edit ----------
Em chỉ đường tới chỗ làm bánh răng.
Bác chỉ cần cầm bánh răng hư đi theo để người ta làm. Sáng tới là đầu giờ chiều có hàng. Hồi em làm là 100k/cái (chắc cò cắt mất 50k rồi ! :D ). Bác đi đường Nhật Tảo vào gặp tòa nhà Nguyễn Kim , là chợ Nhật Tảo mới. Có 2 block em quên mất cái nào, chỉ nhớ hình như nếu từ Nhật Tảo vào gửi xe ở giữa 2 block thì là block bên phải (block này bước vào là thấy bán linh kiện điện tử quá chừng luôn, không có rộng rãi như bên kia). Vừa vào thì bên phải có 1 cầu thang bộ nhỏ đi lên lầu 1. Em nhớ là lên xong quẹo phải đi gần hết dãy, sạp tên Huê Phong (số sạp em quên rồi hình như Dxx, cái tên em nhớ chắc cũng chưa chính xác ). Nói chung lên đó thấy sạp nào treo nhông, bánh răng tùm lum là cứ vào hỏi ngừoi ta có nhận đặt làm . Riêng sạp Huê Phong này thì em thấy bảng hiệu có ghi vầy nên có vẻ an tâm hơn chút :"...chuyên bánh răng chịu lực, ô tô, ghế điện ..."

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/5/09
20
9
3
Ở HN các cụ có biết chỗ nào tiện bánh răng này ko nhỉ? Các cụ sử dụng bánh răng bằng đồng rồi thì có vấn đề gì ko ạ?
P/S: Mời các cụ sử dụng Mondeo tham gia Group trên FB để cùng chia sẻ kinh nghiệm chăm cái em Mondeo đỏng đảnh này nhé:
https://www.facebook.com/groups/658185520945017/

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Đt em đây 0908 một hai hai bốn ba sáu. En online bằng đt nên làm biếng type hướng dẫn quá!

------edit ----------
Em chỉ đường tới chỗ làm bánh răng.
Bác chỉ cần cầm bánh răng hư đi theo để người ta làm. Sáng tới là đầu giờ chiều có hàng. Hồi em làm là 100k/cái (chắc cò cắt mất 50k rồi ! :D ). Bác đi đường Nhật Tảo vào gặp tòa nhà Nguyễn Kim , là chợ Nhật Tảo mới. Có 2 block em quên mất cái nào, chỉ nhớ hình như nếu từ Nhật Tảo vào gửi xe ở giữa 2 block thì là block bên phải (block này bước vào là thấy bán linh kiện điện tử quá chừng luôn, không có rộng rãi như bên kia). Vừa vào thì bên phải có 1 cầu thang bộ nhỏ đi lên lầu 1. Em nhớ là lên xong quẹo phải đi gần hết dãy, sạp tên Huê Phong (số sạp em quên rồi hình như Dxx, cái tên em nhớ chắc cũng chưa chính xác ). Nói chung lên đó thấy sạp nào treo nhông, bánh răng tùm lum là cứ vào hỏi ngừoi ta có nhận đặt làm . Riêng sạp Huê Phong này thì em thấy bảng hiệu có ghi vầy nên có vẻ an tâm hơn chút :"...chuyên bánh răng chịu lực, ô tô, ghế điện ..."
Chổ bác chỉ sao giống chổ bác Tám Nệm chỉ nhễ !