Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
Xe em rửa xong bị lỗi cá vàng, nhờ anh em giúp đỡ

Xe em rửa xong, có rửa gầm, mở khóa đề lên thì bị lỗi như vậy. Không kéo cần số được, phải đút chìa vào lỗ shift lock mới kéo cần số chạy về nhà được. Anh em nào biết lỗi xin chỉ dùm.

Cảm ơn!

Xe em rửa xong bị lỗi cá vàng, nhờ anh em giúp đỡ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
có xịt rửa khoang máy ko bác?
Không bị bác, nhưng mở nắp capo thấy cọc bình accu bị lỏng, đã siết chặt lại, tháo ra gắn lại nhưng vẫn không được.

Hạng B1
25/4/16
70
79
18
34
Thấy báo lỗi túi khí nữa kìa, khả năng lúc rửa các giắc điện và ecu túi khí bị chập rồi. nhờ Gara làm vệ sinh các giắc điện xem hết không?

• Like
Reactions: Otonew
Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
Hôm qua em mang vào Isamco, đã tìm ra lỗi. Do bữa em đi sơn xe ở gara, có nhờ thợ kiểm tra camera de, thợ Rất Ẩu và thiếu trách nhiệm, tháo dây điện camera de ở phía dưới gầm sau bên tài ra gắn vào nhưng không quấn băng keo, làm rất sơ xài , đến khi rửa xe xịt gầm chạm điện, cháy cầu chì 7,5A dưới hộc vô lăng, xe báo lỗi check engine và lỗi túi khí, không kéo cần số được sau khi đề máy, khi vào số ga không nhạy ì máy, kéo về số de thì xe bị giựt mạnh. Làm bữa tối đó rửa xe chút nữa là nằm đường và phải kêu xe kéo về. Nhờ em rửa xe chỉ cách nhét chìa khoá xe vào lỗ shift lock mới kéo được cần số chạy về nhà được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/8/13
526
2.312
93
Hôm nay em tự sinh cánh bướm họng ga,làm xong sao bây giờ galenti nó cao quá, hình như phải gắn máy reset lại pk mấy anh,thanks.

Hạng C
18/4/19
568
433
91
30
Hôm nay em tự sinh cánh bướm họng ga,làm xong sao bây giờ galenti nó cao quá, hình như phải gắn máy reset lại pk mấy anh,thanks.
tháo cọc bình để qua đêm sáng gắn lại xem sao, không thì vão hãng chạy map lại

• Like
Reactions: Otonew