Tập Lái
30/9/11
18
6
3
42
Hồ Chí Minh
autobay.vn
Hôm nay em đi súc rửa bình xăng xong xuất hiện bệnh lạ đó là đang đi đột nhiên chết máy. Đi 1 lúc lại bị, máy lịm dần rồi chết. Đề nổ lại đi được ạ. Các Bác cho cháu ý kiến với ạ. Xe em Honda Accord.

Hạng B2
12/3/12
325
4
18
35
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]- Thử kiểm tra cái lọc xăng, vệ sinh béc phun và vệ xinh bugi luôn.[/font]
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]- Nếu không được thử kiểm tra bơm xăng xem, có thể do trong bình có cát trước đây nên làm ảnh hưởng đến cánh bơm xăng dẫn đến không đủ áp lực bơm cấp cho kim phun.[/font]

liubei1982 nói:
Hôm nay em đi súc rửa bình xăng xong xuất hiện bệnh lạ đó là đang đi đột nhiên chết máy. Đi 1 lúc lại bị, máy lịm dần rồi chết. Đề nổ lại đi được ạ. Các Bác cho cháu ý kiến với ạ. Xe em Honda Accord.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
liubei1982 nói:
Bác rửa bình xăng lớn hay rửa bình xăng con?

Tập Lái
30/9/11
18
6
3
42
Hồ Chí Minh
autobay.vn
Em rửa bình xăng con đấy ạ
pvht nói:
liubei1982 nói:
Bác rửa bình xăng lớn hay rửa bình xăng con?

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
liubei1982 nói:
Em rửa bình xăng con đấy ạ
Vậy là chẳng liên quan đến áp lực, béc phun gì!
Honda Accord bxc thuộc hàng ống rất nhiều, bác phải kiểm tra lại cái đường ống cho thật kỹ, có những ống hơi áp thấp nếu máy đứng yên hơi vẫn đủ, nhưng khi máy chạy lắc lại hở ống ra, xe lịm máy, dừng lại đề lại nổ tiếp...nói chung phải nhờ chiên gia của hàng này thôi. Thường khi mần mấy em này là em phải lấy máy chụp hình em chụp phát, lỡ quên bén thì còn có cái mà mò!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.094
113
Q3
Dòng accord 8x to 92 nhìn dàn ống hơi thấy ghê quá, tùm lum hết

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Xe_chuong_ga nói:
Mõ Làng nói:
estebano nói:
bác rửa bằng gì?
Bác ấy rửa bằng.... bia bác ui:D:D
Chuyên gia spam đây mà....

Xe bác chủ đã kiểm tra bơm + lọc xăng chưa ạ?
Cha nội này mình chui đâu hắn cũng lôi ra chém bằng được. Này thì chém này, này thí chém