Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Em cũng mới rước em Laser 2003 về. Khoang máy hơi dơ nên đem tiệm rửa

Kết quả làm hôm qua nay nó khực khực hoài. Lo quá các bác ah
Rửa ở đâu vậy anh?

Tập Lái
20/10/15
32
40
18
43
Rửa ở đâu vậy anh?
Chiều qua tức quá đi mà về sớm ở ra coi:
  • Mở các jack điện ra coi có đọng nước không ==> không có
  • Các dây cao áp: haizzz... 3 trên 4 đầu (hay đuôi dây ta??): rút ra thì thấy đều bị ẩm/đọng nước... em đồ rằng đây là nguyên nhân... lau lau chùi chùi ...
Chưa có thời gian test còn bị hay không nhưng cá nhân em nghĩ 99.9% nguyên nhân là đây. Ngày mai em test và reply.

@Nghiatvt & vuducduydg: theo em là không phải lỗi họ đâu. Rửa xe máy thì cũng đâu tránh được việc rửa máy => rửa xong thì xịt bugi cho khô thôi mà. Còn thằng này thì họ ko biết xịt chỗ nào thoai...

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng C
19/9/14
954
1.770
93
Xe hơi khác xe máy nhé bác
Cảm biến, ECU mà bị hỏng thì có khi bác tồn tiền thay bằng cả chiếc xe máy đó :)

• Các dây cao áp: haizzz... 3 trên 4 đầu (hay đuôi dây ta??): rút ra thì thấy đều bị ẩm/đọng nước... em đồ rằng đây là nguyên nhân... lau lau chùi chùi ...
Chưa có thời gian test còn bị hay không nhưng cá nhân em nghĩ 99.9% nguyên nhân là đây. Ngày mai em test và reply.

@Nghiatvt & vuducduydg: theo em là không phải lỗi họ đâu. Rửa xe máy thì cũng đâu tránh được việc rửa máy => rửa xong thì xịt bugi cho khô thôi mà. Còn thằng này thì họ ko biết xịt chỗ nào thoai...

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113

Theo hướng dẫn chuẩn thì rửa máy ko nên dùng bất cứ vòi gì có áp lực bác ah, các vị trí kết nối liên quan đến điện đóm cảm biến nên được bọc kín, vì vậy tren này có nhiều bác tự rửa ở nhà tuy sạch nhưng ko được bóng bóng nhưng hiện tượng bị lỗi sau khi rửa gần như ko có

• Like
Reactions: Nghiatvt and KMSLX
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113

Rửa khoang máy xe ford nó cần:
- Trình: Hiểu kỹ về chi tiết khoang máy xe và kỹ thuật rửa
- Cẩn thận và trách nhiệm: Thao tác rất chậm, tỉ mĩ, rửa mất cả ngày.
Nên chỗ nào làm đại và làm cho nhanh để làm xe khác là dính liền. Nên xe bác bị thế thì bên rửa yếu or trách nhiệm kém thành ra thế, xe bác bị lỗi thế vậy do bác ah!
Xe e rửa xong, chạy nóng máy nó bốc khói (hơi nước) ở cái dàn giải nhiệt phía đầu xe, chạy về mà lầm bầm sao mấy ông này ko xịt cho nó khô cái dàn nhôm chứa nước làm mát này đi. Nhưng khi hiểu rõ vì sao họ ko xịt là vì xịt áp lực khô cái dàn này nó có nguy cơ thủng, móp méo đám tản nhiệt xì hết nước làm mát là xong phim!
Rửa xong còn lấy ra Xa Lộ quất hết gas mấy vòng cho nó khô ráo khoang máy để ko còn tí nước nào đọng lại!

• Like
Reactions: Komngui and KMSLX
Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Theo hướng dẫn chuẩn thì rửa máy ko nên dùng bất cứ vòi gì có áp lực bác ah, các vị trí kết nối liên quan đến điện đóm cảm biến nên được bọc kín, vì vậy tren này có nhiều bác tự rửa ở nhà tuy sạch nhưng ko được bóng bóng nhưng hiện tượng bị lỗi sau khi rửa gần như ko có
Đi bao nhiều năm mà không rửa có sao không bác ?