Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Bác Tường hỏi xe em từ hồi Nissan Navara năm 2010 giờ mới lấy Ford Ranger 2015 hả Bác?

Hạng D
31/3/10
1.635
984
113
Sì Gòn
Không biết thì đừng có nói bậy bạ.
Rager số sàn nó thiết kế 2 công tắc 1 ở chân côn và 1 ở chân thắng (ý đồ nhà sản xuất thì không biết nhưng gây hơi khó chịu), khi đạp cả 2 trong thời gian 10" hoặc rà thắng nó sẽ hiện lên.
Khắc phục đạp sát chân thắng nó sẽ tắt
Em đang chạy con số sàn nè mới đầu cũng tưởng bị lỗi hộp số

• Like
Reactions: TVHoakd and hienmtd
Hạng B2
31/7/07
121
343
83
Bác Tường hỏi xe em từ hồi Nissan Navara năm 2010 giờ mới lấy Ford Ranger 2015 hả Bác?

hihi lấy con na 2010, 2011 vả quá tiễn e nó lên đường lỗ 200 trẹo, đi mới 9000km. con ranger này lấy đc 1 năm rùi bác. lúc mua lại cũng kiếm e na nhưng kg có màu ...đỏ
:3dcuoi:

Hạng B2
31/7/07
121
343
83
Không biết thì đừng có nói bậy bạ.
Rager số sàn nó thiết kế 2 công tắc 1 ở chân côn và 1 ở chân thắng (ý đồ nhà sản xuất thì không biết nhưng gây hơi khó chịu), khi đạp cả 2 trong thời gian 10" hoặc rà thắng nó sẽ hiện lên.
Khắc phục đạp sát chân thắng nó sẽ tắt
Em đang chạy con số sàn nè mới đầu cũng tưởng bị lỗi hộp số

e mới đi làm ktra lại ở F bình dương. mấy a lấy máy ra test phán bị lỗi Turbo. khắc phục: lấy 1 miếng carton chêm vào lọc gió và tăng dòng của turbo gì đó mất hết 1 buổi. mấy ngày nay thấy lỗi đó kg xuất hiện nữa. tạm ổn
:3dngacnhien:

Hạng B2
9/4/07
177
563
93
e mới đi làm ktra lại ở F bình dương. mấy a lấy máy ra test phán bị lỗi Turbo. khắc phục: lấy 1 miếng carton chêm vào lọc gió và tăng dòng của turbo gì đó mất hết 1 buổi. mấy ngày nay thấy lỗi đó kg xuất hiện nữa. tạm ổn
Khong le day la cach sua chua chuyen nghiep cua Ford?

Hạng B2
26/2/10
278
196
43
Khong le day la cach sua chua chuyen nghiep cua Ford?
Bác em nói ko phải xui rủi gì nhưng có lúc đẹp trời nào miếng cac ton kia nó mủn ra cái nó hút vào xâu hơn ko

• Like
Reactions: Socnhimsg
Tập Lái
21/2/14
10
5
1
Xe e Ford Ranger 2014 mới bị báo lỗi hình bánh răng có dấu ! ở giữa màu vàng. khởi động thì không có, chạy một hồi thì báo lỗi, đạp ga thì có vẻ ì ạch lên kg nổi, tắt máy khởi động lại thì bình thường chạy một hồi lại xuất hiện lỗi trở lại. đã vào ford bình dương ktra bảo lỗi truyền động nhưng trị vẫn chưa hết.
Mấy bác cho e hỏi lỗi đó là lỗi gì vậy, khắc phục ntn vì vào hãng trị vẫn chưa hết hay mấy a ktv yếu quá chưa tìm ra bịnh.
E đa tạ nhìu nhìu

Xe mình cũng vậy, 2014- chạy duoc 30k, đi kiểm tra tại City Ford - Bình Triệu kết luận không tìm thấy gì cho xe về chạy để kiểm tra tiếp, làm vệ sinh cảm biến tốn hết 600 k - bữa giờ bận quá nên từ ngày đi kiểm tra về chưa đi đâu xa cả, lỗi của xe mình chỉ xuất hiện khi đi xa khoảng 300-400 KM, đi vòng vòng ko hiện.

Tập Lái
21/2/14
10
5
1
Xe e Ford Ranger 2014 mới bị báo lỗi hình bánh răng có dấu ! ở giữa màu vàng. khởi động thì không có, chạy một hồi thì báo lỗi, đạp ga thì có vẻ ì ạch lên kg nổi, tắt máy khởi động lại thì bình thường chạy một hồi lại xuất hiện lỗi trở lại. đã vào ford bình dương ktra bảo lỗi truyền động nhưng trị vẫn chưa hết.
Mấy bác cho e hỏi lỗi đó là lỗi gì vậy, khắc phục ntn vì vào hãng trị vẫn chưa hết hay mấy a ktv yếu quá chưa tìm ra bịnh.
E đa tạ nhìu nhìu
Xe bạn đã xử lý được lỗi này chưa? xe mình chạy dc 43k lâu lâu vẫn lên lỗi, đến hãng bào dưỡng mấy lần vẫn chưa phát hiện ra lỗi gì. Mấy anh Ford tư vấn đi có lỗi này để im hiện trạng chạy đen hãng gần nhất để mấy anh check bằng máy xem mã lỗi gì để xử lý .....

Hạng D
6/12/14
1.346
1.307
113
Xe bạn đã xử lý được lỗi này chưa? xe mình chạy dc 43k lâu lâu vẫn lên lỗi, đến hãng bào dưỡng mấy lần vẫn chưa phát hiện ra lỗi gì. Mấy anh Ford tư vấn đi có lỗi này để im hiện trạng chạy đen hãng gần nhất để mấy anh check bằng máy xem mã lỗi gì để xử lý .....
Sắp lấy Ranger mà đọc mấy tin này sao run quá ! :3dgoidien:

Tập Lái
21/2/14
10
5
1
Bạn nào gặp trường hợp này mình tư vấn cách xử lý duy nhất nhé:

Sau rất nhiều lần xuống hãng, tốn tiền kiểm tra xe, mình rút được kinh nghiệm: Khi xe bị lỗi như trên, cố gắng giữ nguyên hiện trạng, chạy xe đến hãng gần nhất, nhớ đừng tắt máy xe vì ko check được, nhờ hãng cắm máy đo vào xem nó lỗi gì , nhờ chụp hình lại để có lỗi chính xác. 3 lần mình đem xuống hãng rồi, trong khi chờ đợi tắt máy đến khi kiểm tra : XE VẪN BÌNH THƯỜNG
ps: Đang chờ xuất hiện đèn để đi kiểm tra lần 4. 300-400 KM/ lên đèn vàng 1 lần, lỗi không xuất hiện sau khi tắt máy.