Hạng B2
31/7/07
121
343
83
Xe e Ford Ranger 2014 mới bị báo lỗi hình bánh răng có dấu ! ở giữa màu vàng. khởi động thì không có, chạy một hồi thì báo lỗi, đạp ga thì có vẻ ì ạch lên kg nổi, tắt máy khởi động lại thì bình thường chạy một hồi lại xuất hiện lỗi trở lại. đã vào ford bình dương ktra bảo lỗi truyền động nhưng trị vẫn chưa hết.
Mấy bác cho e hỏi lỗi đó là lỗi gì vậy, khắc phục ntn vì vào hãng trị vẫn chưa hết hay mấy a ktv yếu quá chưa tìm ra bịnh.
E đa tạ nhìu nhìu

• Like
Reactions: ducnghia1106
Hạng B2
22/1/13
331
7.068
93
Xe còn bảo hành mà bác, sừa nhanh để hết bảo hành ??? k lẻ do bình yếu nywax.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.317
113
Sao bác ko gọi thẳng lên tổng đài của Ford VN phản ánh, bảo đảm là có thông tin liền. Goi miễn phí

Tập Lái
7/10/15
17
4
3
31
Xe e Ford Ranger 2014 mới bị báo lỗi hình bánh răng có dấu ! ở giữa màu vàng. khởi động thì không có, chạy một hồi thì báo lỗi, đạp ga thì có vẻ ì ạch lên kg nổi, tắt máy khởi động lại thì bình thường chạy một hồi lại xuất hiện lỗi trở lại. đã vào ford bình dương ktra bảo lỗi truyền động nhưng trị vẫn chưa hết.
Mấy bác cho e hỏi lỗi đó là lỗi gì vậy, khắc phục ntn vì vào hãng trị vẫn chưa hết hay mấy a ktv yếu quá chưa tìm ra bịnh.
E đa tạ nhìu nhìu[/QUOý
Mình đoán k nhầm thì xe bạn bị rách cái ống gió từ két làm mát turbo về bướm gió cổ hút.khi bạn đạp ép ga nó sẽ nổi lên.tắt máy đề lại là hết.hoặc có thể bị thủng két làm mát turbo.bạn kiểm tra thử

Hạng B2
26/2/10
278
196
43
Bác kiểm tra lại nhớt hộp số gấp.
có thể thiếu nhớt mất áp lực