Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
không nói về công nghệ
thiết kế nội thất con genesis như hình đẹp thật, futuristic
cái cadilac ngay bên dưới thì xấu tệ, cổ lỗ
hay là ad cố tình chọn hình dìm hàng
Ổng cố lách qua xe Mẽo cho xe Nhật đỡ ngượng đó chớ, nếu mà đưa nội thất con LX570 nhìn còn oải hơn nữa nhìn cứ như cách đây chục năm.

Attachments

• Haha
Reactions: Johnnie371
Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Hàn làm đồ tốt ghê, cũng đâu có nhanh hỏng mà bị chê vậy nhỉ

• Haha
Reactions: Osin
Hạng B2
16/1/22
123
130
43
41
Sợ nhất là mấy anh gắn thêm đồ mà không kiểm chứng an toàn. Nguyên tắc hoạt động của cảm biến là gì, 30m nó soi thì đám xe máy đi xung quanh rụng nụ hết. Thằng Tàu giỏi phá và khoái phá vn nhất, kkk.
Quơ đũa cả nắm đôi khi và tuỳ lúc ko đúng nha bạn ! Bạn thuộc tip thích an toàn thì công nghệ đối với bạn cũng chẳng có ý nghĩa gì nên chớ lạm bàn phá hay xây bạn ạ
Nói cho đúng hơn thì bạn còn chả biết cảm biến điểm mù là gì. Ah hihi

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Bàn ngoài lề, cái nầy thì đúng, nhưng đối với Samsung có con chip mặc định (giá rất rẽ) đến bao nhiêu độ giờ nào đó tự nhiên tèo, và con chip đó chưa đến 1$, Cái nầy là do đám thiết kế sửa chửa đồ điện tử nó nó thế, cần thay thế con chip nầy là hết. Do đó nó nói TV thì cứ lấy LG ...:):):)
Không biết có bác nào làm trong điện tử thì có thể confirm dùm ...
Em trong nghề it, điện tử đây bác, nói về mảng panel ( dùng cho tv , lcd ... ) . Panel của samsung là thằng kém bền nhất, thường nhanh hư, sọc, bóng ma ... , Theo kinh nghiệm cá nhân thì panel của lg độ bền tốt, kể cả panel boe, chungwa cũng rất bền

• Like
Reactions: DucMT
Hạng B2
27/5/11
137
2.130
93
X
Công nghệ cũng nên thực dụng theo nghĩa đen để người dùng xài hàng ngày hơn là chỉ mang tính thời trang và phụ hoạ. Ví dụ: cảm biến điểm mù trên nhiều thương hiệu lớn còn thua xa cái cảm biến mù tôi mua của Trung Quốc ở chỗ nó phát hiện và cảnh báo xa từ hơn 30m (thay vì 2-3m như các hãng kia) làm cho ý nghĩa cảnh báo không phát huy hết hiệu quả. Anh em cứ để ý loại cảm biến này trên Veloz hay Everest,... là biết ngay. Có để xài chứ có để tăng giá bán ra là cải lùi vậy.
Xe tệ thế mà anh cũng xài.
30m tương đương 6 thân xe mà nó báo động thì anh vặt cái cảm biến đó đi.

Hạng C
25/11/21
635
15.478
93
Em trong nghề it, điện tử đây bác, nói về mảng panel ( dùng cho tv , lcd ... ) . Panel của samsung là thằng kém bền nhất, thường nhanh hư, sọc, bóng ma ... , Theo kinh nghiệm cá nhân thì panel của lg độ bền tốt, kể cả panel boe, chungwa cũng rất bền
Kém bền mà nó đứng đầu TG cả mười mấy năm liên tục, ko có đối thủ, ở tất cả các TT, Mẽo, Âu, Á, chẳng lẽ cả TG nó ngu chỉ có bọn VN khôn ????
còn về kinh nghiệm cá nhân mà nói, ở nhà đang xài cả chục cái TV, Sony có, LG có, SS có, đều bền như nhau, có cái đã xài cả chục năm, vưỡn tốt cả.

Hạng B2
16/1/22
123
130
43
41
X

Xe tệ thế mà anh cũng xài.
30m tương đương 6 thân xe mà nó báo động thì anh vặt cái cảm biến đó đi.
Kkk. Còn hơn cảm biến 2-3m trên mấy em tiền tỷ bác ạ

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình thích xe Hàn nhưng nếu mua mình mua xe Nhật hoặc Đức,option ko thể bằng cám giác lái được, xe Hàn đặc biệt Sanfe vô lăng lỏng le, chồng chềnh dễ say xe, nhưng đẹp và nhiều công nghệ.
Chòng chành dễ say xe thì ko ai qua dc chiếc fortuner, vô lăng santafe lỏng sao vậy? Hay là mặc định trợ lực điện mà nhẹ là lỏng lẻo

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Tivi Samsung ko hiểu sao màu sắc đẹp hơn Sony nhưng dễ tèo hơn
Mình dùng 3 brand SS LG và Sony đều đến vài năm là dễ tèo màn hình như nhau bác ạ. Nói chung được trên dưới 5 năm. Mới thay cái màn 48-49” gì đó của Sony mất 5 triệu. Mấy tháng trước, sau 5 năm dùng.