Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mình thích xe Hàn nhưng nếu mua mình mua xe Nhật hoặc Đức,option ko thể bằng cám giác lái được, xe Hàn đặc biệt Sanfe vô lăng lỏng le, chồng chềnh dễ say xe, nhưng đẹp và nhiều công nghệ.
Nhật mà dòng RX350 so với GV80 của Genesis thì đuối lắm bác ạ. :D

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Mình dùng 3 brand SS LG và Sony đều đến vài năm là dễ tèo màn hình như nhau bác ạ. Nói chung được trên dưới 5 năm. Mới thay cái màn 48-49” gì đó của Sony mất 5 triệu. Mấy tháng trước, sau 5 năm dùng.
5tr mà a cũng thay hả. Dư tiền vậy
Tivi 48 inch giờ 8tr chứ nhiêu

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Kém bền mà nó đứng đầu TG cả mười mấy năm liên tục, ko có đối thủ, ở tất cả các TT, Mẽo, Âu, Á, chẳng lẽ cả TG nó ngu chỉ có bọn VN khôn ????
còn về kinh nghiệm cá nhân mà nói, ở nhà đang xài cả chục cái TV, Sony có, LG có, SS có, đều bền như nhau, có cái đã xài cả chục năm, v
Mình dùng 3 brand SS LG và Sony đều đến vài năm là dễ tèo màn hình như nhau bác ạ. Nói chung được trên dưới 5 năm. Mới thay cái màn 48-49” gì đó của Sony mất 5 triệu. Mấy tháng trước, sau 5 năm dùng.
Sony đợt hàng nào lắp panel ss thì nhanh hỏng lắm, thường hết bh 1 thời gian là hỏng, lô nào dùng panel lg thì bền lắm

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Mình thích xe Hàn nhưng nếu mua mình mua xe Nhật hoặc Đức,option ko thể bằng cám giác lái được, xe Hàn đặc biệt Sanfe vô lăng lỏng le, chồng chềnh dễ say xe, nhưng đẹp và nhiều công nghệ.
Sao ko nói fortuner lái nặng thân xác cao đi chòng chành bồng bềnh, nhưng logo toy nên vẫn bán được

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Nhà mình 4 cái Smart TV, cũng mới thay máu hết cả 4, trải qua mấy đời xài đủ Japan, Korea và TQ thấy rằng!
TV Nhật gồm Sony, Hitachi bền nhất, trung bình khoảng 5 năm trước khi có sự cố xuống màu, sọc.
LG ( Mình ko thích SS vì màu ko trung thực) là 3 năm.
TLC của TQ, hàng rẻ tiền hơn là 2 năm.
Vì bởi TV ở đây nó rẻ bèo nên cũng chả care, TLC cũng được.
Cái mình chọn còn là HĐH, WebOS của LG là the best, kế đến là Roku, các thằng khác ko mua

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Nhà mình 4 cái Smart TV, cũng mới thay máu hết cả 4, trải qua mấy đời xài đủ Japan, Korea và TQ thấy rằng!
TV Nhật gồm Sony, Hitachi bền nhất, trung bình khoảng 5 năm trước khi có sự cố xuống màu, sọc.
LG ( Mình ko thích SS vì màu ko trung thực) là 3 năm.
TLC của TQ, hàng rẻ tiền hơn là 2 năm.
Vì bởi TV ở đây nó rẻ bèo nên cũng chả care, TLC cũng được.
Cái mình chọn còn là HĐH, WebOS của LG là the best, kế đến là Roku, các thằng khác ko mua
Ở Mẽo sao ko xài hàng Mẽo a
Xe Hàn vượt mặt Lexus và Mercedes, bỏ xa xe Nhật về trải nghiệm công nghệ trên xe hơi

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Ở Mẽo sao ko xài hàng Mẽo a
View attachment 2779293
Hồn của nó bán cho TQ, HĐH kém. Nó chỉ ngang TLC.
Mà nói cho rõ khỏi hỏi, đã nói TV là thứ hàng rẻ tiền ở Mỹ và hầu như mọi thứ rẻ tiền thì 90% là dính tới TQ.
Nhưng cũng nói cho rõ để biết, hàng tiêu dùng TQ bán được ở đây giá từ $100 trở lên đều có CL chấp nhận được, Nó ko phải hàng lởm biên giới gia công.
TV, Laptop hay ĐT, kể cả cái Iphone thì cũng chỉ là hàng tiêu dùng rẻ tiền.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Hồn của nó bán cho TQ, HĐH kém. Nó chỉ ngang TLC.
Mà nói cho rõ khỏi hỏi, đã nói TV là thứ hàng rẻ tiền ở Mỹ và hầu như mọi thứ rẻ tiền thì 90% là dính tới TQ.
Nhưng cũng nói cho rõ để biết, hàng tiêu dùng TQ bán được ở đây giá từ $100 trở lên đều có CL chấp nhận được, Nó ko phải hàng lởm biên giới gia công.
TV, Laptop hay ĐT, kể cả cái Iphone thì cũng chỉ là hàng tiêu dùng rẻ tiền.
Vậy sao a ko mua TQ cho rẻ