Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe hàn xệ đuôi.

4/4/15
461
461
63
47
Bác độn cái miếng cao su vào giữa cái lò xo như hình ở trên, hay bác đôn cái phuộc cho nó cao lên mà chạy tưng ko chịu nỏi vậy bác.
Theo em nghĩ thì mình nên chìm vào cái lò xo ở phía sau lên khoản 3 phân là ok.
Là gì mình chỉ nâng cao lò xo vốn yếu mềm của nó, chứ mình đâu có thay hoặc tác động vào nó đâu mà tưng ko chịu nổi vậy bác.

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
mình nghĩ phải thay cả lò xo và phuộc dài hơn thì mới được, cỡ 4cm là đẹp

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Thấy mấy cái innova đít mới bị xệ chứ. Mấy xe hàn đâu có bị. Mấy cái sorento, santafe đời 2010 hay mười mấy đó, đi phà phà có xe nào xệ đít đâu

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Thấy mấy cái innova đít mới bị xệ chứ. Mấy xe hàn đâu có bị. Mấy cái sorento, santafe đời 2010 hay mười mấy đó, đi phà phà có xe nào xệ đít đâu

Mấy dòng SUV thì phuộc cứng rồi, ko bị xệ.

Hạng B2
13/3/14
468
309
63
xe nhỏ chở nặng mấy đâu bác chủ lăn tăn chi, em đi buổi sáng 2009 trước thấy bình thường, để tiền đổi xe đi bác, hợp lý hơn :D

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Mua phuộc về độ lên thui bác xe Hàn rẻ nên tiết kiệm phuộc thui mà

Hạng B1
13/4/16
95
116
33
55
Bác độn cái miếng cao su vào giữa cái lò xo như hình ở trên, hay bác đôn cái phuộc cho nó cao lên mà chạy tưng ko chịu nỏi vậy bác.
Theo em nghĩ thì mình nên chìm vào cái lò xo ở phía sau lên khoản 3 phân là ok.
Là gì mình chỉ nâng cao lò xo vốn yếu mềm của nó, chứ mình đâu có thay hoặc tác động vào nó đâu mà tưng ko chịu nổi vậy bác.
Bác hình dung thế này:
Phuộc oto chỉ để làm êm xe khi nảy lên, mình đôn thêm cao su là tăng thêm khoảng cách của lò xo lúc nhún xuống
Đôn thêm đồng nghĩa với việc phuộc bị ngắn lại, e có cảm giác lúc dùng lâu nó rút luôn đầu phuộc ra ngoài do phần lò xo dài, lực bung mạnh quá. Vì vậy e nghĩ phải thay phuộc dài hơn, tương ứng với độ dài của cao su độn thêm!

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Bác hình dung thế này:
Phuộc oto chỉ để làm êm xe khi nảy lên, mình đôn thêm cao su là tăng thêm khoảng cách của lò xo lúc nhún xuống
Đôn thêm đồng nghĩa với việc phuộc bị ngắn lại, e có cảm giác lúc dùng lâu nó rút luôn đầu phuộc ra ngoài do phần lò xo dài, lực bung mạnh quá. Vì vậy e nghĩ phải thay phuộc dài hơn, tương ứng với độ dài của cao su độn thêm!
Cao su zin cao su độ cũng rách trước sau cũng rách thui độn chi

• Like
Reactions: Ganeskoto