Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe hàn xệ đuôi.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Cách tốt nhất là đổi xe khác :D
Cách chi phí thấp hơn nhiều là thay phuộc. Còn độn cao su giảm chấn thì k nên.

Hạng B2
12/9/12
229
214
43
Mình thấy xe nào cũng bị, bác xem thử con Tuscon đời cũ thì thấy, xệ phải nói như muốn nhõng luôn cái đầu xe. Sorento cũng bị, phảo nói đây là đặc trưng của các xe Hàn.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
xệ thì mình thay fuoc sau hết o mấy bác
Ko bao h hết bác ơi. Mình thấy các bác lạ quá, mình khẳng định tất cả đều xệ ko riêng gì xe Hàn. Mình từng wuan tâm sâu sắc vd này vì nghĩ xe Hàn kém điểm này nên hay nhìn mông các xe trên đg. Sau khi quan sát đủ cả mình khẳng định tất cả đều xệ từ Ỉn , Zinger đến mông rất cong như pajero sport khi đủ tải và hành lý. Vấn đề là các xe khác đc thiết kế mông cao hơn nên độ xệ chậm hơn, xe Hàn có vẻ hay chở đủ tải hơn, cái này ko hiểu lắm, nên thấy nhiều mông xệ hơn, xe Hàn gầm thấp hơn nên dễ thấy bị xệ hơn. Thế thôi.
P/s : sệ hay xệ vậy các bác :(

• Like
Reactions: Black Hawk
4/4/15
461
461
63
47
ỉn có xệ nhưng nhìn dễ coi hơn, gì khi sản xuất ra cái xe người nhật có hay ở chỗ là người ta đã tính tới yếu tố khi chở đủ tải thì hãy nhìn vào cái xe nó như thế nào. bởi vậy mấy bác cứ để ý mà xem thường thì giống xe nhật lúc nào cũng có cái hốc bánh sau rất cao trừ khoảng cách khi chở nặng nó nhún xuống là vừa. nhất là thằng ỉn.

Tập Lái
19/3/08
45
47
33
ỉn có xệ nhưng nhìn dễ coi hơn, gì khi sản xuất ra cái xe người nhật có hay ở chỗ là người ta đã tính tới yếu tố khi chở đủ tải thì hãy nhìn vào cái xe nó như thế nào. bởi vậy mấy bác cứ để ý mà xem thường thì giống xe nhật lúc nào cũng có cái hốc bánh sau rất cao trừ khoảng cách khi chở nặng nó nhún xuống là vừa. nhất là thằng ỉn.
Xe Nhật thì chở đủ tải hay không đủ thì nó vữn xấu đều. Phải nói là người Nhật không muốn chỉ mấy bạn đi xe cũ mới bị xấu nên cố gắng thiết kế xấu ngay từ đầu luôn. Thật là tài.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Thường thì dòng xe hàn sau một thời gian sử dụng em thấy có khuyết điểm lớn nhất ở chỗ phuộc sau em nó yếu quá. khi ta chở đủ tải thì cái đuôi em nó xệ xuống, nhìn trong mắt thẩm mỹ quá, chẳng hạn carens, morning vv..
Gì lý do này, em tự nghĩ ra là có cách nào nâng cái mông em nó lên xíu được ko ta ?
Có thể thay lò xo dài hơn, hoạc đôn chân phuộc cao hơn chẳng hạn.
Trong đây có bác nào làm cho xe mình như những gì em nói chưa, hoặc có gara nào từng làm chẳng hạn thay lò xo hoặc đôn đít cho xe hàn cao ráo lên tí chưa nào thì vào đây chia sẽ đi. Mình muốn đôn đít cao lên.
Có thể thay miếng đệm cao su trên lò xo để cho hộc bánh sau cao hơn 3cm, các bác tham khảo qua cách này thử nha.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.
Xe hàn xệ đuôi.