Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe hàn xệ đuôi.

4/4/15
461
461
63
47
Thường thì dòng xe hàn sau một thời gian sử dụng em thấy có khuyết điểm lớn nhất ở chỗ phuộc sau em nó yếu quá. khi ta chở đủ tải thì cái đuôi em nó xệ xuống, nhìn trong mắt thẩm mỹ quá, chẳng hạn carens, morning vv..
Gì lý do này, em tự nghĩ ra là có cách nào nâng cái mông em nó lên xíu được ko ta ?
Có thể thay lò xo dài hơn, hoạc đôn chân phuộc cao hơn chẳng hạn.
Trong đây có bác nào làm cho xe mình như những gì em nói chưa, hoặc có gara nào từng làm chẳng hạn thay lò xo hoặc đôn đít cho xe hàn cao ráo lên tí chưa nào thì vào đây chia sẽ đi. Mình muốn đôn đít cao lên.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Xe Hàn em thấy điều giống nhau hết bác ạh , đó là đặc điểm ta dễ nhận biết đó kakakaka

4/4/15
461
461
63
47
Um cái này em nghĩ khắc phục cũng ko khó, tuy nhiên để chắc ăn em muốn lên đây thăm dò xem có bác nào làm chưa. để biết chỗ tới đó làm..
đôn lên khoản 3 phân là ok rồi. trước đây em đi cái xe gắn máy em muốn cái đít nó cao lên thì dễ ợt, chỉ cần ra mua hai cái chân phuộc dài hơn cái củ tí, lắp vào là cao lên liền.
Xe hơi em cũng muốn vậy đó. khi chở nặng thì cái xe trong nó cân đối đẹp hơn. mà quá trình mình chở nặng thì chạy sẽ có cảm giác tự tin hơn, nhât là khi vào đường xấu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Em cũng muốn nâng gầm con forte lên chút xíu, ở chung cư chạy lên xuống hầm bị cạ gầm hoài, xót wa'

Hạng B1
13/4/16
95
116
33
55
E đã từng độn cao su phuộc sau, 3 ngày tháo ra. Chạy tưng không chịu nỗi
Nếu các bác muốn cao chắc phải thay phuộc dài hơn!

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
9/6/15
126
57
28
35
Em nghĩ là nên thay lốp xe dày lên. Vừa êm vừa cao. Bác wa Hải Triều để đc tư vân kỹ hơn nhe.

Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
E đã từng độn cao su phuộc sau, 3 ngày tháo ra. Chạy tưng không chịu nỗi
Nếu các bác muốn cao chắc phải thay phuộc dài hơn!
Mua 2 cặp cao su này độn mỗi bên 1 cặp (2 cái) là cao nhỏng tuốt lên trời luôn.