Tập Lái
19/6/05
17
0
0
RE: Xe Hi-Land và xe Premacy

HI LANDER!!!!
chứ con pre trông girlish lắm
với lại chạy diesel engine cho nó máu lửa!!!
Hay là không thì đợi con D-MAX pick up 3.0 AT(khoảng 36000usd)
Máy turbo intercooler 3.0 AT all new
êm hơn 2.5 của Hi lander
loại D-max này chuẩn đấy chứ không phải chỉ bán Châu Á như kiểu HI,Jolie,Zace đâu
thích thì làm con nóc Alpha che thùng sau

Hạng B1
15/2/05
77
1
0

Em thì ủng hộ tuyệt đối cho Hilander, ngày trước em đi công tác suốt bằng xe Mekong có thấy gì đâu, chạy êm ru, đi đường trường thấy rất thoải mái vì là xe gầm cao, trần thoáng... (các bác cứ thử nghĩ đi từ đây vào đà nẵng ngồi xe gầm thấp như Pre có thấy gò bó ko?)

Còn ở thành phố em vẫn thích dùng Hilander, mấy hôm trời mưa ở hà nội, đường phố thành cái ao, xe ô tô nổi lềnh bềnh trên phố, em đi con matiz lội nước chỉ cầu trời cho nó đừng có bị làm sao (lỡ may nước nó vào máy thì nó ốm... em cũng ốm theo mất). Lúc đó mới thấy giá trị của xe gầm cao, mấy bác Lancuiser cú chạy ầm ầm, nước bắn sang rửa sạch cả hông xe của em.

Mà đường phố hà nội thì ngập úng thường xuyên, nên trời mưa em có dám dùng ô tô đâu, đi 2 bánh không à.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Nhiều bác cứ có cảm nghĩ ko tôt về xe máy dầu, đặc biệt là hi-Lander - thường dùng những thành ngữ so sánh quá đà cho thêm sức mạnh: nổ to như công nông, như máy cày, như xe tải... thật tội bác nào chưa đi xe đấy cứ ngỡ thế thật - làm mất hứng của người ta đi. Nếu bác nào thật sự khẳng định Hi-lander nổ tiếng máy quả đúng là máy cày thật, tôi nghĩ là các bác phải xem lại bộ ghi âm của mình. Nghiêm túc đấy! Máy dầu có điểm yếu là nổ to, ko thể so với máy xăng, nhưng bù lại được bao nhiêu tiện ích khác rất đáng cân nhắc đấy chứ

Hạng B2
29/3/05
108
0
16

Theo ý kiến cá nhân tôi thì Pre thích hợp với chị em hơn từ kiẻu dáng đến tiện dụng cho việc đi chợ, chở em bé và đồ dùng.
Hi-land thì hợp với đàn ông rõ rồi, có điều đúng là hơi ồn và rung. Nếu chạy trên 60km/h thì đỡ ồn, còn chạy trong thành phố thì hơi khó chịu. Còn nếu các Bác đi trời mưa cũng phải cẩn thận, hai cầu kể cả land cũng chết như thường, vì đường đông ngập sâu, phanh lại là chết toi ngay.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Người ta bảo những thằng nói dối thường làm ăn chẳng ra giề, nhưng trường hợp thằng ISUZU này thì khác đấy. Em Ko tin 100Km hết 0.95l nhưng 2.1l thì chấp nhận được. Bi giờ giá dầu thế giới 60$/thùng thì giá xăng còn tăng nữa, mà liệu giá dầu xuống thì mấy tay chính phủ có hạ giá xăng theo Ko ??? hay kệ cứ giữ như cũ để kiếm thành tích báo cáo quốc hội. Cho nên về mặt hiệu quả kinh tế thì chọn ISUZU là sáng suốt. Máy dầu kêu là chuyện đương nhiên, nhưng dù nó có kêu thì ở ngoài mà nghe chớ trong xe care gì, còn thằng nào bảo máy dầu khói thì nó cứ ở ngoài mà gửi. Ở xứ VN này có thằng nào nó lo cho môi trường đâu mà bác sợ... Thôi quyết đi bác kẻo thằng khác nó lại cuỗm mất "vợ" đấy.

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

To ... bác Giangtroc. Bác cứ ní..nuận..ní..nuận chớ hè..hè... :DBác cứ từ chối một phắt cho em, đảm bảo ông bạn của bác lại quay sang khen con vợ Hi-Lan của ông ý ngay. Các cụ bảo "văn mình vợ người" mà...:D:D:D

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Khách quan mà nói Hi-Lan nổ to thật, thỉnh thoảng đi 2 bánh cạnh một em Hi-lan thấy tiếng cũng
"thích".

14/9/04
12
0
0

Trích đoạn: thepaladin

Có lẽ em sẽ chọn Hi, xe Premacy bây giờ toàn đàn bà đi.

Trước hết bác phải cho AE biết bác là Anh hay ... Em đã chứ!!!

Đùa ... Tôi không nghĩ là Pre là xe dành cho các Em đâu. Pre có lẽ là lựa chọn hợp lý cho Gia đình Việt Nam vì các ưu điểm mà các bác khác đã nêu. Hi là xe kinh doanh hoặc cho doanh nghiệp thôi.