Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
RE: Xe Lifan có đuợc không các bác?

@phantan: bác nói đùng đó Lifan nên đưa vài chiếc cho anh em OS thử ==> kết quả thui ! :D

sao bác nào cũng can bác đo mua thế ! để bác đó mua sử dụng 1 thời gian xem sao chứ , thông báo cho anh em OS biết rút kinh nghiệm đợt 1 chứ !!:D

---------------------------------------------------------
I LOVE OS

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Trích đoạn: khoa

@phantan: bác nói đùng đó Lifan nên đưa vài chiếc cho anh em OS thử ==> kết quả thui ! :D

sao bác nào cũng can bác đo mua thế ! để bác đó mua sử dụng 1 thời gian xem sao chứ , thông báo cho anh em OS biết rút kinh nghiệm đợt 1 chứ !!:D

---------------------------------------------------------
I LOVE OS

các bác nói vậy là lấy vợ 2 bác ý ... làm vật thí nghiệm ah. Em mà nghe đến chữ "tàu" là chạy luôn, mặc dù chưa sử dụng bao giờ.
theo em thì nên tư vấn cho bác ấy lấy được vọ tốt, chứ hông phải như thế.
em có nói gì không phải các bác bỏ qua cho

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Xin cảm ơn các bác!

Hôm xem xe tôi rất chú ý đến vỏ xe (từ miền bắc đấy nhé), tôi xem rất kỹ: Phẳng, các mép không nhăn, tôn khá dày, đồ nhựa thì trông không đuợc ... thông minh lắm! Còn về máy móc thì tôi cũng chỉ nghe nó nổ thấy êm, còn tốt hay không thì tôi chịu. Về option thì ngang với ... BMW! Lại có cả phanh ABS cơ (tôi cũng chẳng biết "cơ" nghĩa là thế nào). Tôi lăn tăn vì tầm 14.5k thì mua sedan mới khó quá: Gentra thì thêm khá nhiều, ngoài ra .. hết chọn!

Xin trình bày thêm để các bác chỉ giáo.

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: Phuong Ngoc

em thấy trả góp thì ở đâu cũng có mà, em nghĩ tầm khoảng 12 cho em 1.3 thì hay, chứ 14.5 em mua Laceti hay hơn

14.5 sao mua nổi Laceti bác ơi! Bác đừng bảo tôi cố đấy nhé!

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG

Riêng em thì em cạch xe TQ mặc dù nó ráp trên dây chuyền của BMW, Cadilac hay Ferrari đi chăng nữa.
1. Chất lượng bèo nhèo, như bác gì nói ở trên là đúng đó. Kính chỉnh điện là bộ phận kém phức tạp nhất mà khi vận hành còn bị giựt giựt ah, đủ biết sao rồi hen...
2. Đi thì lo. Sợ chay được vài tháng thì hỏng phanh như mấy em xe buýt thì chắc có thêm 1 tin cho mấy anh PV báo CA viết bài rùi...
3. Bán lại chẳng ai mua.
4. Chính trị. Mấy bác Tàu đô hộ ta vai nghìn năm, nay lại cứ linh tinh lang tang, định biến nước ta thành thuộc địa kinh tế ...
Tùy bác thôi, quan điểm của em là vậy !!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/4/06
503
7
0

em cũng xem đi xem lại xe Tàu rồi, cuối cùng kết luận: chắc chỉ mua xe Tàu nếu thấp hơn 80 triệu thôi, đến 100 triệu mà mua xe tàu thấy tiêng tiếc thế nào ấy...:D

AIT
Hạng B1
26/10/06
95
0
0

@Khunglong: Cứ mua đi bác ơi nhìn hình thức đẹp và máy móc OK là ngon rồi. Của bền tại người. Mình mà đi kỹ thì xe VN đi cũng bền chứ đừng nói đến TQ. Bác đàm phán thêm tí về giá là OK.

Bác và mọi người nên mua sớm chứ đến khi hút hàng thì lại phải tranh giành mệt lắm. Ông bà đã nói:"Trâu chậm uống nước đục".

Mua xong bác chỉ cần độ lại bộ tem và chữ. Thay toàn bộ chữ Lifan bằng BMW thì tuyệt vời. Số 520 thì cũng gần giống với font chữ của BM rối, không cần thay.

Chúc bác mau có xe đi Tết.

Hạng B2
25/10/05
167
43
28
48
TP.HoChiMinh
google.com.vn

Mua xong bác chỉ cần độ lại bộ tem và chữ. Thay toàn bộ chữ Lifan bằng BMW thì tuyệt vời. Số 520 thì cũng gần giống với font chữ của BM rối, không cần thay.
Cái này người ta gọ là "ăn cắp kiểu dáng công nghiệp":mad:.=>theo em không nên,em cũng đã xem xe lifan nhìn xa xa thì tạm được nhưng khi lại gần và xem chi tiết thì ôi thôi quá dở luôn!Với số tiên đó Bác có thể tìm Fiat Albea đời 2004 rùi,Bác sẽ hoàn toàn an tâm với em này!ai chưa đi fiat thì cứ bảo hay hỏng này nọ chứ theo em hoàn toàn yên tâm với em nó và rất hài lòng với số tiền bỏ ra mua em nó(em đã từng đi Fiat 1.3ELX).

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

@Namquocphat: thế bác đã gã vợ 2 rồi hả bác ? lâu quá chả thấy bác online, zậy bước tiếp theo là em nào hả bác ?